

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA

Shule ya Sekondari Tanga Ufundi
S.L.P 5002
TANGA

SIMU NA: 0789 589 472/0654 488483 - MKUU WA SHULE
0716 582 180/0623 992 035 - MAKAMU M/SHULE
0659 417 697/0623 634 039 - MATRON
0714 636 489 - PATRON

Tovuti: www.tangaschool.sc.tz
Barua pepe: tangaschool@yahoo.com

Kumb. Na. TTS.JI./FI/2025

24/11/2024

Kwa:

.....

.....

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)
KIDATO CHA KWANZA 2025 – SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI

1.0 Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, kidato cha **KWANZA 2024. KARIBU SANA TANGA SCHOOL** (Shule ya Sekondari ya kwanza ya Serikali). Ni shule ya bweni kwa kidato cha kwanza hadi cha sita. Pia ni shule ya mchepuo wa **Ufundi/Amali Uhandisi** na mchanganyiko wa wasichana na wavulana kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne. Aidha, ni shule yenye Tahasusi za Sayansi (“**Subject Combinations**”) **PCB, PCM & PMCs** kwa Kidato cha Tano na Sita.

Nina imani kwamba utafurahi/utafaidika kusoma katika shule hii yenye sifa nyingi.

Shule itafunguliwa tarehe 13/01/2025

Shule iko katika **Jiji la Tanga, eneo la Makorora** karibu na **Makorora Community Centre, Kilometa 10 kutoka Kituo Kikuu cha Mabasi Kange**. Kuna usafiri wa Town Bus: Kange Bus Stand- Makorora Sahare-Tanga School kwa nauli ya **Tshs 800/=**

=====

2.0 MALAZI

Mwanafunzi anatakiwa awe na godoro **jipya** la sponge ft. 2 ½ la inchi nne (ikiwezekana liwe na waraka) aidha godoro linaweza kupatikana karibu na maeneo ya shuleni, shuka mbili rangi ya pinki na neti ya kuzuia mbu, foronya na mto. Mwanafunzi atapangiwa Bweni na Darasa katika Ofisi ya Makamu wa Mkuu wa Shule. Ni **MARUFUKU** kwa Mwanafunzi yeyote, kukaribisha Mgeni Bwenini, bila KIBALI cha Uongozi wa Shule.

=====

3.0 SARE ZA SHULE WASICHANA:

- Sketi ndefu saizi ya kufunika magoti, mshono rinda box na kikoti chenye nembo ya shule kinachofunika mkanda wa Sketi, jozi mbili(2) rangi ya “**dark blue**” au kwa wasichana wa kiislamu ni Hijabu jozi mbili (sketi+kanzu+juba) yenye nembo ya shule.
Rangi ya sketi ni dark blue na juba+kanzu ni nyeupe yenye Nembo ya Shule.
- Blauzi/shati nyeupe mikono mifupi Jozi mbili (2) **zenye Nembo ya Shule,**
- Ovaroli 01 ya rangi ya “**Dark blue**”
- Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),

- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2),
- Soksi rangi nyeupe jozi mbili,
- Gauni mbili za kushindia (**kitambaa kizito Haluwa**) moja rangi ya zambarau na nyingine rangi ya pinki. Gauni liwe la mwamvuli na siyo sketi na blauzi
- Khanga doti moja na kitenge doti moja (**wasichana wa kiislamu walete khanga doti mbili**)
Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa sketi fupi, zinazobana, zisizo na marinda, zenye mpasuo na zilizoshonwa kwa Kitambaa angavu (Transparent).

WAVULANA:

- Suruali Nyeusi Jozi mbili (2), (Angalia maelezo chini *)
- Shati Nyeupe mikono mifupi jozi mbili (2) **zenye Nembo ya Shule,**
- Ovaroli 01 ya rangi ya **“Dark blue”**
- Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2),
- Soksi rangi nyeusi Jozi mbili (2),
- Mkanda mweusi wenye kifungio cha kawaida.
- Nguo za kushindia- **Suruali rangi ya khaki jozi mbili na fulana rangi ya kijivu zenye kola (maarufu kama “form six”) zenye Nembo ya Shule,** jozi mbili (2).

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa suruali zinazobana (vimodo), vikoti, makoti, vilemba, kofia, vizibao kama sehemu ya sare ya shule.

***Suruali chini ziwe na upana wa inchi 17 au 18, mbele iwe na rinda mbili (“Celebration”) kila upande na mifuko miwili ya “cross”, na nyuma iwe na mfuko mmoja. Aidha, inatakiwa iwe na luksu sita za kuwekea mkanda.**

Vifaa vya michezo: Raba au viatu vyovyote vya michezo, Jenzi na Bukta zote ziwe na rangi ya light blue na **“Track Suit”** ya rangi ya light blue.

NB: Kama utahitaji Huduma ya Fundi wa Kushona Nguo anapatikana karibu nae neo la Shule

- Suruali Nyeusi Jozi mbili (2),
- Suruali Khaki Jozi Mbili (2),
- Shati Nyeupe Jozi mbili (2)) zenye Nembo ya Shule,
- Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
- Ovaroli ya Rangi ya Dark blue
- Hijabu ya Halua Jozi mbili (2),
- Sketi na vikoti vyenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2),
- Magauni ya kushindia Jozi mbili(2),
- Nembo ya shule
- Alama/Muhuri katika mavazi yote kudhibiti wizi
- Jezi na Bukta Jozi (1) (**Light Blue**)
- Truck Suit Jozi (1) (**Light Blue**)
- Tshs 25,000/= kwa ajili ya Tshirt yenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2) (**Fulana rangi ya Kijivu**).

3.1 Nyongeza

- Vifaa vingine vya matumizi binafsi vinaruhusiwa kama kawaida mfano:- **Taulo, Chandarua,** nk.
- Jezi, Truck suit na Bukta vinaweza kupatikana maeneo ya shule.

3.2 Kofia aina yoyote, kilemba, viatu vya ghorofa, bangili mikufu ya shingoni na mapambo mengine yoyote ni **marufuku** kuvaliwa hapa shuleni. Kofia au kilemba vinaruhusiwa kwenye shughuli maalumu za kidini.

- Mzazi ambaye anafikiri mtoto wake hawezi sharti la **MAVAZI** hapa shuleni anashauriwa **AFANYE UTARATIBU** wa kumhamisha mtoto wake kwenda Shule nyingine.

3.3 Usafi wa mwili na mavazi yote yanayoruhusiwa kuvaliwa hapa shuleni ni muhimu kuzingatwa. Aidha ukaguzi utafanywa mara kwa mara kuweka msisitizo wa usafi na mavazi sahihi.

- 3.4 Uvaaji wa Sare ni **lazima kwa wanafunzi** wote wakati wa:- (a) Masomo darasani
 (b) Wanafunzi wanapotoka nje ya shule
 (c) Mhadhara wa Shule (**BARAZA**)
 (d) Maandamano
 (e) Mikutano
 (f) Mahafali ("**Graduation**")

3.5 Sweta sio sehemu ya sare ya shule ya sekondari Tanga Ufundi. Kama mwanao atalazimika kuvaa sweta shuleni kwa sababu za kiafya zilizohibitishwa na Daktari, Sweta inayokubalika ni ile yenye rangi ya "Dark Blue" yenye shingo **V**

=====

4.0 MAHITAJI MENGINE YA SHULE

- (i) Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa
 (ii) Sanduku la Bati kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi
 (iii) Fedha/Vifaa muhimu k.v. nauli ya kurudia nyumbani/Maths Set/Fedha za matumizi madogo madogo/vyombo vya kulia Chakula, Madaftari/kalamu/ "**Graph papers**" nk. Mwanafunzi aweke Fedha za ziada kwenye Akaunti yake Benki au ziwekwe Ofisi ya fedha ya shule ambapo, Mwanafunzi atasaini kila anapochukua fedha.
 (iv) Picha **4 (Pass Port size)** zipigwe na sare ya shule, pia huduma hii inaweza kupatikana shuleni kwa gharama ya Tshs. 3,000/= .
 (v) Fagio la chelewa **01** lenye mpini, kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi linaweza kupatikana maeneo ya shule kwa gharama ya Tshs. 3,000/= .
 (vi) Bunda **01** la Karatasi za mistari kwa matumizi yake wakati wa Mitihani ya Majaribio na Bunda **01** la karatasi nyeupe **A4** kwa ajili ya kuburuza mitihani ofisini.
 (vii) Ndoo Mbili (**02**) ndogo lita 10, moja anatomia, moja akabidhi ofisini. Hizi pia zinaweza kupatikana katika maeneo ya Shuleni kwa Tshs. 4,000/= kila moja.
 (viii) Kitambulisho cha shule (computairized) Tsh 5000/=
 (ix) Kama mwanao hana BIMA ya Afya **lazima** aje na shs. 50,400/= kwa ajili ya BIMA ya NHIF au sh. 6,000/= kwa BIMA CHF.
- =====

5.0 MIPAKA YA SHULE

- (i) Mipaka ya shule iko wazi na utakapofika hapa utaiona/utaonyeshwa
 (ii) Hairuhusiwi kutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali cha Mkuu wa Shule
 (iii) Saa za kutoka nje ya mipaka hiyo zimeonyeshwa kwenye ratiba ya siku ya Jumapili.
- =====

6.0 WANAFUNZI HAWARUHUSIWI KUTEMBELEA SEHEMU ZIFUATAZO ISIPOKUWA KWA KIBALI MAALUM

- (a) Chumba maalum cha walimu (Staff room)
 (b) Ofisi za shule (school offices)
 (c) Maabara na karakana
 (d) Jikoni
 (e) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
- =====

7.0 SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA

Ni marufuku kuonekana sehemu zifuatazo:-

- (a) Vilabu vya pombe (**Bars, Night Clubs**)
 (b) Majumba ya Starehe (**Cinema Halls, Disco Halls nk**)
 (c) Majumba ya kufikia wageni (**Guest Houses**)
- =====

8.0 **SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (**Preparation**).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (i) Kuzungumza lugha ya Kiingereza muda wote awapo shuleni.

8.1 **MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

- (a) WIZI
- (b) UASHERATI/UBAKAJI/ULAWITI/USHOGA
- (c) ULEVI WA AINA YOYOTE
- (d) UVUTAJI WA BANGI/UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA
- (e) MAKOSA YA JINAI
- (f) KUPIGANA AU KUPIGA
- (g) KUHARIBU MALI YA MTU/ UMMA/FEDHA YA SERIKALI KWA MAKUSUDI,
- (h) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA/VIONGOZI WA SERIKALI,
- (i) KUOA AU KUOLEWA
- (j) KUPATA MIMBA/KUMPA MWANAMKE MIMBA
- (k) KULALA NJE YA SHULE BILA KIBALI CHA MKUU WA SHULE
- (l) KUTOA MIMBA/KUSHIRIKI KATIKA KUTOA MIMBA
- (m) KUTOHUDHURIA VIPINDI VYA DARASANI IKIWA NI PAMOJA NA VIPINDI VIWILI (2) VYA DINI KWA WIKI,
- (n) KUGOMA, KUCHOCHEA, KUONGOZA AU KUVURUGA AMANI NA USALAMA WA SHULE AU WATU,
- (o) KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI,
- (p) KUTOKA NJE YA SHULE BILA SARE YA SHULE AU BILA KIBALI,
- (q) KUMILIKI SIMU UKIWA SHULENI AU LAINI YA SIMU

9.0 **MAENEO YA KUFANYA KAZI**

9.1.0 **Mabwenini**

9.1.1 Kila mwanafunzi atapangiwa na mwalimu wa bweni eneo la kufanya kazi asubuhi na jioni baada ya saa za darasani.

9.1.2 Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mwanafunzi atakayeacha kuhudumia eneo lake kikamilifu. Aidha kila asubuhi/jioni mwanafunzi anatakiwa kufanya usafi katika bweni, choo, bwalo, eneo nk. Kama atakavyopangiwa na mwalimu/viongozi wake.

9.1.3 Ni **marufuku** kuwa bwenini wakati ambapo mwanafunzi anatakiwa kuwa darasani/miradi/michezo/Roll-check/Baraza nk.

9.2.0 **Darasani**

9.2.1 Wanafunzi wote wanatakiwa wawe madarasani

Kuanzia saa 1:30 – 4:50, 5:20 – 6:40, 7:00 – 9:00 Saa
2:00 – usiku – 5:00 usiku

- 9.2.2 Darasa liwe safi (**lisiwe na buibui, vumbi, karatasi** nk) Mwalimu wa Darasa atakagua vyumba vya madarasa mara kwa mara. Kiongozi wa darasa na kiranja wahakikishe kila darasa ni safi. Orodha ya zamu na usafi itapangwa na Kiranja.
- 9.2.3 Wakati mwanafunzi akiwa darasani anatakiwa afanye yafuatayo:-
- (i) Mwanafunzi asipige kelele/asitoketoke darasani
 - (ii) Mwanafunzi aulize na kujibu maswali
 - (iii) Mwanafunzi afanye test/mazoezi/majaribio yote kwa uwezo wake wote. Kila mwanafunzi awe na daftari la mazoezi/test kwa kila somo.
 - (iv) Viti/madawati yapangwe kwenye mistari iliyonyooka
 - (v) Mwanafunzi **analazimika** kuhudhuria vipindi vyote kwa siku.
 - (vi) “**Private Study**” iliyopo kwenye ratiba ya siku hiyo ni **lazima** ifanyike darasani na sio nje ya darasa au mahali pengine.
 - (vii) Ni marufuku kuhamisha kiti/dawati/taa/switch n.k. kutoka darasa moja kwenda mahali pengine. Viongozi wa wanafunzi (**monita na viranja**) wahakikishe kwamba hakuna kifaa kilichohamishwa kutoka darasa moja kwenda mahali pengine bila kibali cha mwalimu wa darasa. Ni marufuku kuunganisha umeme katika jengo lolote la shule bila kibali cha uongozi wa shule. Aidha, matumizi ya pasi na “**heaters**” bwenini hayakubaliki/hayaruhusiwi.

10.0 **CHAKULA**

- 10.1 Shule inaandaa Chakula kwa ajili ya Wanafunzi wote kila Siku. Kila Mwanafunzi **ni lazima** ale chakula hicho kinachoandaliwa na shule. Chakula kiliwe ndani ya Bwalo, na ni marufuku kupeleka chakula Bwenini au mahali pengine popote nje ya Bwalo bila **KIBALI** maalum. **Aidha, Hakuna Mwanafunzi anayeruhusiwa kutoka nje ya Mipaka ya Shule kwa ajili ya kutafuta Chakula.**

11.0 **UTAMADUNI NA MICHEZO**

11.1.0 **Michezo**

- 11.1.1 Shule ina michezo kama vile mpira wa miguu, wavu, kikapu, pete, meza, riadha, kuruka juu/chini na Sarakasi. Kila mwanafunzi ni **LAZIMA** ashiriki kikamilifu katika angalau mchezo mmoja. Utaratibu umeandaliwa na Mratibu wa michezo na Mwalimu Mwandamizi Malezi & Utamaduni.
- 11.1.2 Mwanafunzi ambaye hawezi kushiriki katika michezo hiyo awe na barua ya daktari na apewe kibali na Mkuu wa Shule.
- 11.1.3 Mashindano yatafanyika kila muhula na zawadi zitatolewa kwa washindi kulingana na Bajeti ya Shule.
- 11.1.4 Kutakuwa na Mchakachaka kila Jumamosi saa 11:45 asubuhi.

=====

12.0 **HUDUMA MUHIMU**

- 12.1.0 **MATIBABU**: Shule ina Zahanati inayoongozwa na Mganga Msaidizi. Kila mwanafunzi mwenye tatizo la afya yake aingiapo shuleni atoe taarifa kwa Mganga wa Zahanati kama vile Pumu, Pressure, Kisukari, Vidonda vya tumbo nk.

12.1.1 Mwanafunzi haruhusiwi kuweka dawa bwenini. Dawa zote zikabidhiwe Zahanati ambapo mwanafunzi atapewa dawa kwa kiasi/kiwango kinachojulikana na mtaalamu wa afya.

12.1.2 Matibabu yanatolewa kwenye Zahanati ya shule kwa utaratibu utakaoelekezwa na Uongozi wa Shule. Aidha, kila Mwanafunzi, anatakiwa awe na Kadi ya Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF), ili kupanua Wigo wa Huduma za Afya katika Hospitali za Rufaa. (Gharama za Matibabu nje ya Zahanati ya Shule, zitagharamiwa na Mzazi/Mlezi) Gharama za (NHIF) ni 50,400/= kwa Hospitali zote zinazotumia Bima ya Afya na (CHF) ni 6,000/= kwa mwaka kwa Zahanati na vituo vya Afya Jiji la Tanga.

12.2.0 Hospitali za “Rufaa”

12.2.1 Mwanafunzi atakayepimwa katika Zahanati ya shule na kugunduliwa kwamba anahitaji huduma ya ziada atapelekwa kwenye Kituo cha Afya Makorora au Hospitali ya Mkoa (**Bombo Regional Hospital**).

12.2.2 Mwanafunzi atakayezidiwa mzazi/mlezi atarifiwa.

12.3.0 KUABUDU

12.3.1 MSIKITI

Kuna Msikiti wa Shule kwa ajili ya Wanafunzi wa Kiislamu. Msikiti huo upo hapa shuleni, kwa ajili ya Kuswali. Ni marufuku kutumia Msikiti huo kwa ajili ya **Makazi** ya Wanafunzi au Wageni.

12.3.2 MAKANISA

Madhehebu mengine yana utaratibu wa kusali mjini karibu na Shule.

12.3.3 Vipindi vya dini – Viwili kwa wiki hutolewa hapa shuleni kwa madhehebu yote. **NI LAZIMA** kila mwanafunzi ahudurie vipindi hivyo viwili vya dini.

12.4.0 HAKUNA SIKU YA KUTEMBELEA WANAFUNZI ISIPOKUWA SIKU YA MAHAFALI AU UTAKAPO TAARIFIWA NA SHULE. AIDHA TARERHE 08/03/2025 NI KIKAO CHA WAZAZI/WALEZI UNAKARIBISHWA.

13:0 MKONDO WA AMALI/UFUNDI.

Shule ni ya mkondo wa Amali Uhandisi kwenye fani zifuatazo.

1. Carpentry, Joinery and Metal works.
2. Mansory and Bricklaying.
3. Electrical Installation.
4. Solar power installation.
5. Motor vehicle mechanics.
6. Welding and metal fabrication.
7. Computer programming.
8. Fitter mechanics.

Hivyo mwanao anatakiwa kuchagua fani moja kati ya hizo.

14:0 MITIHANI

Kila muhula wanafunzi wanafanya mitihani na matokeo kutumwa kwa wazazi kupitia Tovuti ya Shule **www.tangaschool.sc.tz**. Mtoto wako ajitahidi asipate wastani wa alama **CHINI YA 50%**

Kama wewe Mzazi/Mlezi hupati matokeo ya mitihani ya mwanao (kila muhula), wasiliana na Shule haraka iwezekanavyo.

=====

15.0 **KURUDI SHULENI BAADA YA LIKIZO**

Ni jukumu la mzazi kuona kwamba mwanao anarudi shuleni siku angalau moja kabla ya siku ya kufunguliwa shule. Shule ikishirikiana na Bodi ya shule wana mikakati ya kuimarisha elimu ambapo mwanafunzi atakayechelewa kurudi kutoka likizo fupi au ndefu itabidi **AJE NA MZAZI/MLEZI WAKE**. Mwanafunzi ambaye hatakuja na **MZAZI/MLEZI HATAPOKELEWA SHULENI**. Aidha Mwanafunzi atakayechelewa siku moja hadi sita baada ya likizo fupi au ndefu **ATAPEWA ADHABU KALI**.

UKOSEFU WA MAHITAJI MUHIMU YA SHULE, HAUTAKUBALIKA KWAMBA NI SABABU YA KUCHELEWA KUJA SHULENI.

=====

16.0 **MENGINEYO**

15.1 MUHIMU KWA MZAZI

- (i) Tabia na mwenendo wa mtoto wako akiwa likizo ni **JUKUMU LAKO** na tutafurahi sana kama utatundikia kuhusiana na tabia ya mtoto wako alipokuwa likizo, mema/mabaya aliyofanya, ushauri uliomba mwanao pamoja na tarehe aliyotoka nyumbani kurudi shuleni. Maelezo haya yatatusaidia sana katika malezi ya mwanao.
- (ii) Mzazi afuatilie sana utekelezaji wa **13:0 na 14:0** hapo juu.
- (iii) **Mwanafunzi asije na simu ya mkononi (Cellular phone) wala "Charger" au "Line" yake.**

15.2 MUHIMU KWA MWANAFUNZI

- (a) Hutapokelewa shuleni kama hukukamilisha kipengele **2.0, 3.0 & 4.0** hapo juu.
- (b) **"JIHESHIMU NAWA UTAHESHIMIWA"**

- (c) **Fomu zilizoambatanishwa zijazwe kikamilifu na Wahusika na kuletwa shuleni. Mwanafunzi hatapokelewa, kama hataleta nakala ya cheti cha kuzaliwa au uthibitisho wowote wa Uraia wa Mwanafunzi, na kujaza Fomu ya Hospitali na Historia ya mwanafunzi.**

MUHIMU SANA:

Kama Mwanafunzi HUKUBALIANI na MASHARTI yaliyotajwa hapo juu **USIJE SHULENI** ila **MZAZI/MLEZI** atafute UHAMISHO wako kwenda shule nyingine. Mwanafunzi anayekuja hapa shuleni baada ya kusoma taratibu za shule hii **HATEGEMEWI KUVUNJA SHERIA/KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE**. Kwani akifanya hivyo, ni kwa **MAKUSUDI** na **SIYO BAHATI MBAYA**.

N.B: Endapo Mwanafunzi atachelewa kuripoti shuleni hadi tarehe **01/07/2022** ambayo ndio siku ya mwisho ya kuripoti, nafasi yake atakuwa ameipoteza na itachukuliwa na mwanafunzi mwingine aliyekosa nafasi.


M.M. LUZILO
HEADMASTER

HEADMASTER
TANGA TECHNICAL SCHOOL
TANGA

- Nakala:
- (i) Katibu Mkuu,
OR – TAMISEMI,
S.L.P 1923,
DODOMA. - Taarifa
 - (ii) Katibu Mkuu
Wizara ya Elimu, Sanyansi na Tekinolojia
S.L.P 10
DODOMA.
 - (iii) Maafisa Elimu wa Mikoa (Tanzania Bara) - Taarifa
 - (iv) Mkaguzi Mkuu wa Shule (K)
Kanda ya Kaskazini Mashariki
MOSHI - Taarifa

- (v) Afisa Elimu Sekondari,
S.L.P 178
TANGA - Taarifa
- (vi) Wajumbe wa Bodi ya Shule - Taarifa
- (vii) Faili la Shule

MEDICAL EXAMINATION FORM

PART A

To: Medical Officer

.....
.....
.....

RE: MR/MISS.....
(Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time school course. The examination should include the following categories (I – III) each category or sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of defect. Pregnancy (category (IV) will also render a girl candidate ineligible for the course.

- i. (a) Eye-sight (b) Hearing
- (b) Hearing
- (c) Limbs
- (d) Speech
- (e) Venereal Disease(s)
- (f) Leprosy
- (g) Epilepsy
- ii. Neuroses
- iii. Other serious diseases(s)
- iv. Pregnancy


 M.M. LUZILO
 HEADMASTER

HEADMASTER
TANGA TECHNICAL SCHOOL
TANGA

PART B

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time school course.

- i. (a) Eye-Sight..... (b)Hearing.....
- (c) Limbs..... (d)Speech.....
- (e) Venereal Diseases..... (f) Leprosy.....
- (g) Epilepsy.....
- ii. Neuroses.....
- iii. Other Serious Disease(s).....
- iv. Pregnancy test.....

Signature.....Station.....

Designation.....Date*Delete as necessary

SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI

HISTORIA YA MWANAFUNZI (Ijazwe na Mwanafunzi)

1. (i) Jina la mwanafunzi.....
(NB. Jina hili ni **LAZIMA** liwe lile la kwenye **TSM 9** na litabaki hivyo kwa kipindi chote ambacho Mwanafunzi atakachokuwa katika Shule hii).
Shule atokayo.....
- (ii) Tarehe ya kuzaliwa.....Wilaya.....Mkoa.....
- (iii) Dini..... Dhehebu
- (iv) Shule ulizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Tanga Ufundi

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	JINA LA SHULE YA MSINGI/SEKONDARI	KIPINDI ULICHOSOMA
1.		
2.		
3.		
4.		

Saini ya Mwanafunzi.....

2. **AFYA**

- (i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliowahi kuugua mfano:TB, Polio, Kifafa nk.
.....
- (ii) Taja matatizo ya afya yako.....

3. **JINA LA MZAZI**

- (i) Mama.....*Hai/amefariki lini... .. ?
- (ii) Baba.....*Hai/amefariki lini..... ?

KAZI YA

- (iii) Baba.....DINI.....DHEHEBU.....
- (iv) Mama.....DINI.....DHEHEBU.....
- (v) Anuani ya Mzazi.....

4. (i) Jina la atakayegharamia mahitaji ya Shule.....
- (ii) Kazi yake ni.....
- (iii) Anuani yake ni.....
- (iv) Uhusiano... .. (mf. Kaka, Dada, Mjomba, Baba, Mama nk)
- (v) Dini yake.....Dhehebu.....

(vi) Namba ya Simu ya Wazazi/Walezi

(i) Uhusiano

(ii) Uhusiano

(iii) Uhusiano

(iv) Uhusiano

(v) Uhusiano

5. Uthibitisho wa mwanafunzi

Mimi ninakiri kuzisoma na kuzielewa Taratibu/Sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi. Hivyo ninakubali kwa hiari yangu, kujiunga na Shule ya Sekondari Tanga Ufundi na kuthibitisha kuwa, nitafuata Sheria na Taratibu zote za Shule hii, ili nitimize lengo la kuja kwangu hapa kwa manufaa yangu/familia na Taifa kwa ujumla. Endapo nitakuwa kinyume na Sheria/Taratibu za Shule, nitakubali kuadhibiwa. Ninaahidi **kutokuchelewa** kurudi Shuleni baada ya likizo fupi au ndefu.

Saini ya Mwanafunzi.....Tarehe.....

6. Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi

Mimi.....ninakiri kuzisoma na kuzielewa Taratibu/Sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi. Hivyo ninathibitisha kuwa, nitampatia mtoto wangu mahitaji yote ya Shule, kwa lengo la kumuwezesha Mwanafunzi aliyetajwa hapo juu asome katika mazingira mazuri kwa kipindi chote atakachokuwa hapo Shuleni, kwa kuzingatia Sheria na Taratibu za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi. Aidha ninathibitisha kuwa, yaliyoandikwa hapo juu ni sahihi. Ninaahidi kwamba, mtoto wangu hatachelewa Shule kwa kukosa mahitaji yake muhimu ya Shule.

Saini ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

NB: Mzazi/Mlezi anayejaza kipengele Namba 6 hapo juu, ndiye atakayetambuliwa rasmi na Shule katika mawasiliano ya aina yoyote. Mabadiliko yoyote, yawasilishwe Shuleni kimaandishi na Mzazi/Mlezi wa awali, kupitia kwa Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji/Kata anayoishi Mzazi/Mlezi.

*Kata isiyohusika.

AIDHA, INASISITIZWA KUWA: (1) FOMU HII NI LAZIMA IJAZWE KIKAMILIFU, NA MWANAFUNZI AJE NAYO SHULENI NA KUIKABIDHI FOMU HII, IKIAMBATANA NA FOMU A (MEDICAL EXAMINATION) NA NAKALA YA CHETI CHAKE CHA KUZALIWA KWA MAKAMU MKUU WA SHULE, WAKATI WA UDAHILI.

(2) MWANAFUNZI ATAKAYECHELEWA KURIPOTI SHULENI WIKI MBILI(2) BAADA YA TAREHE YA KUFUNGUA SHULE, NAFASI YAKE ITAJAZWA NA MWANAFUNZI MWINGINE.