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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)
KIDATO CHA TANO 2021/2022 - TANGA SCHOOL

1.0 Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na Shule hii katika kidato cha TANO 2021 /2022.
KARIBU SANA TANGA SCHOOL (Shule ya Sekondari ya kwanza ya Serikali). Ni shule ya bweni kwa kidato
cha kwanza hadi cha sita. Pia ni shule ya mchepuo wa Ufundi na mchanganyiko wa wasichana na wavulana
kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne. Aidha, ni shule yenye Tahasusi za Sayansi
(“Subject Combinations”) PCB & PCM kwa Kidato cha Tano na Sita.

Nina imani kwamba utafurahi/utafaidika kusoma katika shule hii yenye sifa nyingi.
Shule itafunguliwa siku ya Jumapili tarehe 04/07/2021
Shule iko katika Jiji la Tanga, eneo la Makorora karibu na Makorora Community Centre Kilometa 10
kutoka Kituo Kikuu cha Mabasi Kange. Kuna usafiri wa Town Bus: Stand-Makorora-Sahare-Tanga
School kwa nauli ya Tshs 800/=

2.0 MALAZ|
Mwanafunzi anatakiwa awe na godoro jipya la sponge ft. 2 7% la inchi nne (ikiwezekana liwe na waraka),
shuka mbili rangi ya pinki na neti ya kuzuia mbu, foronya na mto. Mwanafunzi atapangiwa Bweni na Darasa
katika Ofisi ya Makamu wa Mkuu wa Shule. Ni MARUFUKU kwa Mwanafunzi yeyote, kukaribisha Mgeni
Bwenini, bila KIBALI cha Uongozi wa Shule.

3.0 SARE ZA SHULE
Mwanao aje na:-
e Suruali rangi Nyeusi Jozi mbili (2)
Suruali rangi ya Khaki Jozi mbili (2)- Shamba Dress
Shati rangi Nyeupe Jozi mbili (2) mikono mifupi
)-
)

)
Fulana rangi ya Kijivu Jozi mbili (2)- Shamba Dress zenye Nembo ya Shule,
Shuka rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
Viatu vyeusi vya ngozi Jozi mbili (2), siyo buti na visiwe na visigino virefu,
Soksi rangi nyeusi Jozi mbili (2),
Mkanda mweusi wa Ngozi wenye kifugio cha Kawaida.

NB: Vitu hivi awe navyo muda wote awapo shuleni ili kuepuka usumbufu.

Vifaa vya michezo: Raba au viatu vyovyote vya michezo, T.Shirt na Bukta au “track suit’ rangi ya “light blue”.
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Kama utahitaji Huduma ya Fundi wa Kushona Nguo, karibu na Shule (kwa ajili ya Udhibiti wa Mishono
sahihi) Gharama za Sare hizo ni kama ifuatavyo:

3.4

3.2

3.1

3.3

O O O O

Tshs.34,000/= kwa ajili ya Suruali Nyeusi Jozi mbili (2)

Tshs.34,000/= kwa ajili ya Suruali ya Khaki (Shamba Dress) Jozi mbili (2)
Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shati Nyeupe Jozi mbili (2),

Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
Tshs.20,000/= kwa ajili ya fulana za shule Rangi ya Kijivu (Shamba Dress)
zenye Nembo ya Shule Jozi mbili (2)

Nyongeza
e Vifaa vingine vya matumizi binafsi vinaruhusiwa kama kawaida mfano:- Taulo,
Chandarua, ndoo ya kufulia nk.

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa suruali zinazobana (vimodo), vikoti, makoti, vilemba, kofia,
vizibao, bangili, mkufu na mapambo kama sehemu ya sare ya shule. Suruali chini ziwe na
upana wa inchi 17 au 18, mbele iwe na rinda mbili (“celebration”) kila upande na mifuko miwili
ya “cross”, na nyuma iwe na mfuko mmoja. Aidha, inatakiwa iwe na luksi sita za kuwekea
mkanda

e Mzazi ambaye anafikiri mtoto wake hawezi sharti la MAVAZI hapa shuleni anashauriwa
AFANYE UTARATIBU MTOTO WAKE AHAMIE SHULE NYINGINE.

Usafi wa mwili na mavazi yote yanayoruhusiwa kuvaliwa hapa shuleni ni muhimu. Ukaguzi
utafanywa mara kwa mara kuthibitisha usafi huo.

Uvaaji wa Sare ni lazima kwa wanafunzi wote wakati wa:-

3.5

3.6

(a) Masomo darasani

b Wanafunzi wanapotoka nje ya shule
Mhadhara wa Shule (BARAZA)
Maandamano

Mikutano

Mahafali (“Graduation”)

—_—— — —

(
(
(
(
(

> D QO O

Mwanafunzi atatakiwa kuvaa Suruali ya Khaki na Fulana ya Kijivu (Shamba Dress) awapo katika
eneo la shule nje ya muda wa vipindi vya kawaida vya Darasani na S| VINGINEVYO au akitoka nje
ya shule kwa ruhusa

Sweta sio sehemu ya sare ya shule ya sekondari Tanga Ufundi. Kama mwanao atalazimika kuvaa
sweta shuleni kwa sababu za kiafya zilizothibitishwa na Daktari, Sweta inayokubalika ni ile yenye
rangi ya “Dark Blue” yenye shingo V.

4.0

ADA NA MICHANGO YA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa aje na mahitaji yafuatayo:-

41

MAHITAJI YA FEDHA

() Ada ya shule Tshs. 70,000/= kwa mwaka au Tshs. 35,000/= kwa muhula mmoja.

(i) Fedha za Tahadhari Tshs 10,000/= (elfu kumi tu). Fedha hizi HAZIRUDISHWI

(i) Fedha za Beji mbili za shule (Nembo ya shule) Tshs 5,000/=

(iv) Shilingi 5,000/= kwa ajili ya kitambulisho

(v) Mfuko wa TAALUMA. Kila mwanafunzi atalipa Shs 20,000/= kwa mwaka

(vi) Fedha TShs. 15,000/= kwa ajili ya Ukarabati wa Samani.

(vii) Fedha kwa ajili ya kuwalipa Walinzi TShs. 10,000/= kwa mwaka.

(viii) Fedha kwa ajili ya kuwalipa Wapishi Tshs.15,000/= kwa mwaka.

(ix) Fedha Tshs. 5,000/= kwa ajili ya Huduma ya Kwanza katika zahanati ya shule. Aidha,
mwanafunzi anatakiwa kuwa na Kitambulisho cha Bima ya Afya kwa ajili ya matibabu
zaidi nje ya Zahanati ya shule.
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(x) Jumla ya fedha yote katika kipengele 4.1 ni Tshs 155,000/= kwa mwaka au
Tshs 120,000/= kwa muhula wa kwanza.

NB: Fedha zote, zilipwe kupitia Akaunti ya Shule — NMB.
Jina la Akaunti ni: TANGA SCHOOL FUND. A/C No. 4170 6600 080.
** Malipo ya ada yatofautishwe na malipo ya michango katika BPS mbili tofauti.**
Ni lazima Bank-Pay-In-Slips (BPS) ziwasilishwe shuleni ili mwanafunzi apatiwe risiti.
BPS hizo zionyeshe majina ya mwanafunzi na SIO MZAZI/MLEZI.
Fedha za nguo zilizotajwa zisiwekwe benki, ziwe “Cash”

MAHITAJI MENGINE MUHIMU:

(i) Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa na Hati ya Matokeo (Result Slip)
i Ream 2 za karatasi A4 (1 ‘photocopy’) & nyingine (1 ‘rulled’)
i) Sanduku la Bati na Ndoo kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi
iv) Fedha/Vifaa muhimu k.v. nauli ya kurudia nyumbani/Maths Set/Fedha za matumizi
madogo madogo/vyombo vya chakula. Madaftari/kalamu/"Graph papers” nk.
NB: Mwanafunzi aweke Fedha za ziada kwenye Akaunti yake Benki.
(v) Picha 4 (Pass Port size)
vi) Vitabu vya Masomo ya Tahasusi husika (Orodha imeambatanishwa),
[ Dissecting Kit kwa wanafunzi wa Biology,
i) ‘Non-Programmable Scientic Calculator’ (fx 991),
) Stop Watch kwa ajili ya maabara
X)  Vifaa vya usafi vifuatavyo: Fyekeo 1(wote); Fagio la Chelewa lenye mpini 1(wote);
Soft Broom 1 (PCB), na Squizer 1 (PCM).
(xi)  Vyombo vya kulia chakula na kunywea uji.

5.0

MIPAKA YA SHULE

(i) Mipaka ya shule iko wazi na utakapofika hapa utaiona/utaonyeshwa

(i) Hairuhusiwi kutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali cha Mkuu wa Shule

(iii) Saa za kutoka nje ya mipaka hiyo zimeonyeshwa kwenye ratiba ya siku ya
Jumapili.

6.0

Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum
a) Chumba maalum cha walimu (Staff room)

) Ofisi za shule (school offices)

) Maabara na karakana

) Jikoni

) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu

7.0

SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA
Ni marufuku kuonekana sehemu zifuatazo:-

(a) Vilabu vya pombe (Bars, Night Clubs, Vigodoro)

(b) Majumba ya Starehe (Cinema Halls, Disco Halls nk)

(c) Majumba ya kufikia wageni (Guest Houses)

8.0

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIl:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo
yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni
jambo la lazima.



Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.

Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZ| KUFUKUZWA SHULE
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WIZ
UASHERATI/UBAKAJI/ULAWITI/USHOGA
ULEVI WA AINAYOYOTE
UVUTAJI WA SIGARA/BANGI/UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA
MAKOSA YA JINAI
KUPIGANA AU KUPIGA
KUHARIBU MALI YA MTU/ UMMA/FEDHA YA SERIKALI KWA MAKUSUDI,
KUDHARAU BENDERA YA TAIFA/VIONGOZI WA SERIKALI,
KUOA AU KUOLEWA
KUPATA MIMBA/KUMPA MWANAMKE MIMBA
KUSHIRIKI MATENDO YA UHALIFU, SIASA NA MATENDO YOYOTE YALE
YANAYOVUNJA SHERIA ZA NCHI,
KUTEMBELEA MAJUMBA YA STAREHE NA NYUMBA ZA KULALA WAGENI,
KULALA NJE YA SHULE BILA KIBALI CHA MKUU WA SHULE
KUTOA MIMBA/KUSHIRIKI KATIKA KUTOA MIMBA
KUTOHUDHURIA VIPINDI VYA DARASANI KWA ZAIDI YA SIKU 90 BILA
TAARIFA/UTORO,
KUTOA LUGHA CHAFU KWA WANAFUNZI WENZAKE, WALIMU/WALEZI NA JAMII
KWA UJUMLA,
KUFUGA NDEVU AU NYWELE NDEFU,
KUGOMA, KUCHOCHEA, KUONGOZA AU KUVURUGA AMANI NA
USALAMA WA SHULE AU WATU,
KUFANYA JARIBIO LOLOTE LA KUJIUA, AU KUTISHIA KUJIUA KAMA KUNYWA
SUMU N.K.
KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI,
KUTOKA NJE YA SHULE BILA SARE YA SHULE AU BILA KIBALI,
KUMILIKI, KUKUTWA AU KUTUMIA SIMU YA MKONONI/LINE YA SIMU/CHARGER
KATIKA MAZINGIRA YA SHULE.

9.0

MAENEO YA KUFANYA KAZ|

9.1.0

9.20

Mabwenini

9.1.1

9.1.2

9.13

Kila mwanafunzi atapangiwa na mwalimu wa bweni eneo la kufanya kazi asubuhi na jioni
baada ya saa za darasani.

Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mwanafunzi atakayeacha kuhudumia eneo
lake kikamilifu. Aidha kila asubuhi/jioni mwanafunzi anatakiwa kufanya usafi katika bweni,
bwalo,maeneo nk. Kama atakavyopangiwa na mwalimu/viongozi wake.

Ni marufuku kuwa bwenini wakati ambapo mwanafunzi anatakiwa kuwa
darasani/miradi/michezo/Roll-check/Baraza/Mahafali nk.

Darasani

9.2.1

Wanafunzi wote wanatakiwa wawe madarasani

Kuanzia saa 1:30 — 4:50, 5:20 — 6:40, 7:00 — 9:00

Saa 2:00 — usiku — 5:00 usiku. Aidha, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa darasani siku
ya Jumamosi Saa 3:00 asubuhi-Saa 6:30 Mchana na Siku ya Jumapili kuanzia Saa 8:00
mchana hadi saa 10:00 jioni kwa ajili ya kujisomea.
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9.2.2 Darasa liwe safi (lisiwe na buibui, vumbi, karatasi nk) Mwalimu wa Darasa atakagua
vyumba vya madarasa mara kwa mara. Kiongozi wa darasa na kiranja wahakikishe kila
darasa ni safi.

9.23  Wakati mwanafunzi akiwa darasani anatakiwa afanye yafuatayo:-

(i) Mwanafunzi asipige kelele/asitoketoke darasani
(i) Mwanafunzi aulize na kujibu maswali
(iif) Mwanafunzi afanye test/mazoezi/majaribio yote kwa uwezo wake wote. Kila
mwanafunzi awe na daftari la mazoeziltest kwa kila somo.
(iv) Vitiimadawati yapangwe kwenye mistari iliyonyooka
(v) Mwanafunzi analazimika kuhudhuria vipindi vyote kwa siku.
(vi) “Private Study” iliyopo kwenye ratiba ya siku hiyo ni lazima ifanyike darasani.
(vii) Ni marufuku kuhamisha kiti/dawati/taa/switch n.k. kutoka darasa moja kwenda
mahali pengine. Viongozi wa wanafunzi (monita na viranja) wahakikishe
kwamba hakuna kifaa kilichohamishwa kutoka darasa moja kwenda mahali bila
kibali cha mwalimu wa darasa. Aidha, ni marufuku kwa mwanafunzi
kuchafua/kuchora kuta/samani za shule, kuchezea na kuharibu miundombinu ya
umeme na maji shuleni.
10.0 CHAKULA
Shule inaandaa Chakula kwa ajili ya Wanafunzi wote kila Siku.Kila Mwanafunzi ni lazima ale chakula hicho
kinachoandaliwa na shule. Chakula kiliwe ndani ya Bwalo, na ni marufuku kupeleka chakula Bwenini au
mahali pengine popote nje ya Bwalo bila KIBALI maalum. Aidha, Hakuna Mwanafunzi anayeruhusiwa
kutoka nje ya Mipaka ya Shule kwa ajili ya kutafuta Chakula.
11.0  UTAMADUNI NA MICHEZO
11.1.0 Michezo

11.1.1 Shule ina michezo kama vile mpira wa miguu, wavu, kikapu, pete, meza, riadha, kuruka
juu/chini na Sarakasi. Kila mwanafunzi ni LAZIMA ashiriki kikamilifu katika angalau
mchezo mmoja. Utaratibu umeandaliwa na Mratibu wa michezo na Mwalimu Mwandamizi
Malezi & Utamaduni.

11.1.2 Mwanafunzi ambaye hawezi kushiriki katika michezo hiyo awe na barua ya daktari na
apewe kibali na Mkuu wa Shule.

11.1.3 Mashindano yatafanyika kila muhula na zawadi zitatolewa kwa washindi

11.1.4 Kutakuwa na Mchakachaka kila Jumamosi saa 11:45 asubuhi isipokuwa kama
itaclekezwa vinginevyo na Uongozi wa Shule.

120  HUDUMA MUHIMU

12.1.0 MATIBABU: Shule ina Zahanati inayoongozwa na Nesi. Kila mwanafunzi mwenye tatizo la afya

12.1.1

12.1.2

yake aingiapo shuleni atoe taarifa kwa Nesi wa Zahanati kama vile Pumu, Pressure, Kisukari,
Vidonda vya tumbo nk.

Mwanafunzi haruhusiwi kuweka dawa bwenini. Dawa zote zikabidhiwe Zahanati ambapo
mwanafunzi atapewa dawa kwa kiasi/kiwango kinachojulikana na mtaalamu wa afya.

Matibabu yanatolewa kwenye Zahanati ya shule kwa utaratibu utakacelekezwa na Uongozi wa
Shule. Aidha, kila Mwanafunzi, anatakiwa awe na Kadi ya Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF), ili
kupanua Wigo wa Huduma za Afya katika Hospitali za Rufaa.(Gharama za Matibabu nje ya

Zahanati ya Shule, zitagharamiwa na Mzazi/Mlezi).
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12.2.0 Hospitali za “Rufaa”

13:0

12.2.1 Mwanafunzi atakayepata huduma katika Zahanati ya shule na kugunduliwa kwamba
anahitaji huduma ya ziada atapelekwa kwenye Kituo cha Afya Makorora au Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa (Bombo Regional Hospital) na atatumia Kadi ya Bima ya Afya au gharama binafsi toka kwa
mzazi/mlezi wake.

12.2.2 Mwanafunzi atakayezidiwa mzazi/mlezi atapewa taarifa.

12.3.0 KUABUDU
12.3.1  MSIKITI
Kuna Msikiti wa Shule kwa ajili ya Wanafunzi wa Kiislamu. Msikiti huo upo hapa shuleni,
kwa ajili ya Kuswali. Ni marufuku kutumia Msikiti huo kwa ajili ya Makazi ya Wanafunzi au
Wageni.

12.3.2 MAKANISA
Madhehebu mengine wana utaratibu wa kusali mjini karibu na Shule.

12.3.3  Vipindi vya dini — Viwili kwa wiki hutolewa hapa shuleni kwa madhehebu yote. NI LAZIMA
kila mwanafunzi ahudhurie vipindi hivyo viwili vya dini.

124.0 SIKU ZA KUWATEMBELEA WANAFUNZ| (KAMA ITAKUWA NI LAZIMA)
Baadhi ya wazazi wamekuwa wakifika shuleni kuonana na watoto wao kila wanapopenda.
Hii imekuwa ikileta usumbufu shuleni ikiwa ni pamoja na kumpotezea mwanafunzi muda
wa masomo. Siku rasmi ya kuonana na mwanafunzi ni Jumapili ya kila mwisho wa
mwezi kuanzia saa moja asubuhi hadi saa 7:30 mchana.

MITIHANI
Kila muhula wanafunzi wanafanya mitihani na matokeo kutumwa kwa wazazi kwa njia ya Mtandao. Tovuti
ya Shule ni www.tangaschool.sc.tz. Mtoto wako ajitahidi asipate wastani wa alama CHINI YA 50%

Kama wewe Mzazi/Mlezi hupati matokeo ya mitihani ya mwanao (kila muhula), wasiliana na Shule haraka
iwezekanavyo.

14.0

KURUDI SHULENI BAADA YA LIKIZO

Ni jukumu la mzazi kuona kwamba mwanao anarudi shuleni siku angalau moja kabla ya siku ya kufunguliwa
shule. Shule ikishirikiana na Bodi ya shule wana mikakati ya kuimarisha elimu ambapo mwanafunzi
atakayechelewa kurudi kutoka likizo fupi au ndefu kwa wiki moja au zaidi itabidi AJE NA MZAZI/MLEZ|
WAKE. Mwanafunzi ambaye hatakuja na MZAZI/MLEZ| HATAPOKELEWA SHULENI. Aidha Mwanafunzi
atakayechelewa kuanzia siku moja baada ya likizo fupi au ndefu ATAPEWA ADHABU KALI.

UKOSEFU WA ADA HAUTAKUBALIKA KWAMBA NI SABABU YA KUCHELEWA KUJA SHULENI.

15.0

MENGINEYO
151 MUHIMU KWA MZAZI
(i) Mchango WOWOTE utakaotakiwa na shule kutoka kwa Mzazi, ni lazima uwe kimaandishi
pamoja na Saini na muhuri wa Mkuu wa Shule. Kinyume cha hapo usimpe mwanao
mchango ambao hauna barua.

(ii) Tabia na mwenendo wa mtoto wako akiwa likizo ni JUKUMU LAKO na tutafurahi sana
kama utatuandikia kuhusiana na tabia ya mtoto wako alipokuwa likizo, mema/mabaya


http://www.tangaschool.sc.tz/

aliyofanya, ushauri uliompa mwanao pamoja na tarehe aliyotoka nyumbani kurudi shuleni.
Maelezo haya yatatusaidia sana katika malezi ya mwanao.

(iif) Mzazi afuatilie sana utekelezaji wa Vipengele 13:0 & 14:0 hapo juu.

(iv) Mwanafunzi asije na Redio, Simu ya mkononi (Cellular phone)/charger/line na vifaa
vyote vinavyotumia umeme.

152 MUHIMU KWA MWANAFUNZI
(a) Hutapokelewa shuleni kama hukukamilisha kipengele 2.0, 3.0 & 4.0
hapo juu.

(b) “JIHESHIMU NAWE UTAHESHIMIWA”

(c) Fomu zilizoambatanishwa zijazwe kikamilifu na Wahusika na kuletwa shuleni.
Mwanafunzi hatapokelewa, kama hataleta nakala ya cheti cha kuzaliwa au
uthibitisho wowote wa Uraia wa Mwanafunzi, na kujaza Fomu ya Hospitali na
Historia ya mwanafunzi.

MUHIMU SANA:
Kama Mwanafunzi HUKUBALIANI na MASHART] yaliyotajwa hapo juu USIJE SHULENI ila MZAZI/MLEZI
atafute UHAMISHO wako kwenda shule nyingine. Mwanafunzi anayekuja hapa shuleni baada ya kusoma
taratibu za shule hii HATEGEMEWI KUVUNJA SHERIA/KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE.
Kwaniakifanya hivyo, ni kwa MAKUSUDI na SIYO BAHATI MBAYA.

N.B:  Endapo Mwanafunzi atachelewa kuripoti shuleni hadi tarehe 01/08/2020 ambayo ndio siku ya mwisho
ya kuripoti, nafasi yake atakuwa ameipoteza na itachukuliwa na mwanafunzi mwingine aliyekosa

nafasi.
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Nakala: (i) Katibu Mkuu,
OR - TAMISEMI,
S.L.P 1923,
DODOMA. - Taarifa
(i) Katibu Mkuu
Wizara ya Elimu, Sanyansi na Tekinolojia
S.L.P10
DODOMA.
(iii) Maafisa Elimu wa Mikoa (Tanzania Bara) - Taarifa
(iv) Mkaguzi Mkuu wa Shule (K)
Kanda ya Kaskazini Mashariki
MOSHI - Taarifa
(v) Afisa Elimu Sekondari,
SLP178
TANGA - Taarifa
(vi) Wajumbe wa Bodi ya Shule - Taarifa

(vii) Faili la Shule



FORM A
TANGA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL
P.0.BOX 5002
TANGA
01.06.2021

MEDICAL EXAMINATION FORM
PART A

To: Medical Officer

(Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time school course. The examination should
include the following categories (I — Ill) each category or sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of
defect. Pregnancy (category (IV) will also render a girl candidate ineligible for the course.

l. (a) Eye-sight
(b) Hearing
(c) Limbs
(d) Speech
(e) Venereal Disease(s)
4] Leprosy
(9) Epilepsy
Il. Neuroses
M. Other serious diseases(s)
PARTB
MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)
| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time school

course.

i. (a) Eye-Sight......cvvviiiiii, (b) Hearing........ccocovviinnnenn,
(c) LimDBS. .o (d) Speech......coooviiiiinnnnn
(e) Venereal DiSEases. ........cocuvvreeeeriiiinnaenns 4] Leprosy.....cccceeevvvereeannn.
(9) EPIIEPSY...vvveiiiiiiiic

i NEUFOSES. .. .cvviieeiiiiiiiieec e

ii. Other Serious Disease(s)..........cccccvveeee

iv. Pregnancy test..........cooveiiiiiiiiiiinin,
SIgNatUre.......vvvieeesce e Station.......ccovveeiii

Designation...........ccoovviiiieiininnea, Date....oooviviiiiiiiiiis *Delete as necessary



FOMU B
SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI

HISTORIA YA MWANAFUNZI (ljazwe na Mwanafunzi)
(i) JINA 1A MWANATUNZIL.......eiiic e

(NB. Jina hili ni LAZIMA liwe lile la kwenye F4 SEL-FORM au CSEE na libaki hivi kwa kipindi chote
utakachokuwa katika Shule hii).

SNUIB BIOKAYO ...t
(i) Tarehe ya kuzaliwa...............ccocvveveeninnnn, Wilaya..........cc.ooeeee. MKOQ......ooviiie i,
(ii) DN DRENEDU. ...
(iv) Shule ulizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Tanga Ufundi
JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI SHULE YA KIPINDI ULICHOSOMA
MSINGI/'SEKONDARI

1.

2.

3.

4.
Saini Ya MWanafUzi............coovvviiiiii e
AFYA
(i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliowahi kuugua mfano:TB, Polio, Kifafa nk.
(ii) Taja matatizo ya afya yako............oooviviiiiiiii e
JINA LA MZAZ|
(i) MaAMA. ... *Hailamefariki lini..............ccccoce.. ?
(i) Baba.. ... *Hailamefariki lini.............cccoevnnnn. ?
KAZI YA
(iii) Baba.......ccoooiii AN dhehebu...........ccvveeiiinnnn.
(iv) Mama........cooovvvieiiiiiiiei AN dhehebu...........cccveeiiiinnn
(v) Anuani ya Mzazi kwa sasa: S.LP.................. wilaya........ccccoeine MKOA......evveeiiiiinnne
(i) Jina la atakayegharamia mahitaji ya shule...............ccccoiii
(ii) KAZI YAKE NMi..eeeiee e
(iii) Anuani yake ni: S.LP.........ccoeees wilaya........ccooviiiiiiin, MKOA......vvvveeeiiiiieeene
(iv) URUSIANO. ... (mf. Kaka, Dada, Mjomba, Baba, Mama nk)
(v) Dini yake. ........vvveeiiiiiieeiie Dhehebu..........cooviiiiiiiiii




(vi) Namba ya Simu ya Mzazi/Mlezi

o Jina....iii Namba ya Simu...........ccceeeeennnn, Uhusiano...............
o Jina. Namba ya Simu.............cc.oceeee Uhusiano...............
o Jina Namba ya Simu.............cccooeeee Uhusiano................
o Jina..i Namba ya Simu..........ccccceeeennn Uhusiano................
5 Uthibitisho wa mwanafunzi
MM ninakiri kuzisoma na kuzielewa taratibu/sheria

za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, hivyo ninakubali kwa hiari yangu, kujiunga na shule ya Ufundi Tanga
na kuthibitisha kuwa nitafuata Sheria na taratibu zote za shule hii, ili nitimize lengo la kuja kwangu hapa kwa
manufaa yangu/familia na taifa kwa ujumla. Endapo nitakuwa kinyume na sheria/taratibu za shule
nitakubali kuadhibiwa. Naahidi kutokuchelewa kurudi shuleni baada ya likizo fupi na ndefu.

Saini ya mwanafunzi..........ccceeeeeiiiiiiiiicccceece e Tarehe..........cccvvvvvneeenns
6. Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi
1Y 11 (TP ninakiri kuzisoma na kuzielewa

taratibu/sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, hivyo ninathibitisha kuwa nitatoa gharama zote za
shule pamoja na mahitaji mengine, kwa lengo la kumwezesha Mwanafunzi aliyetajwa hapo juu asome
katika mazingira mazuri kwa kipindi chote atakachokuwa hapo shuleni, kwa kuzingatia sheria na taratibu za
shule ya Ufundi Tanga. Aidha nathibitisha kwamba yaliyoandikwa hapo juu ni sahihi. Naahidi kwamba
mtoto wangu hatachelewa shule kwa kukosa mahitaji (ada, michango nk)

Saini ya MzazilMIEZI...........c.evvvviiiiiiiiiiee e Tarehe..........cccvvvvvviiiiiieiiin,

NB: Mzazi/Mlezi anayejaza kipengele Namba 6 hapo juu, ndiye atakayetambuliwa rasmi na Shule katika
mawasiliano ya aina yoyote. Mabadiliko yoyote yawasilishwe shuleni kimaandishi na Mzazi/Mlezi wa awali,

*Kata isiyohusika.

* AIDHA, INASISITIZWA KUWA, FOMU Hil NI LAZIMA IJAZWE KIKAMILIFU, NA MWANAFUNZI AJE
NAYO SHULENI NA KUIKABIDHI FOMU HIl, IKIAMBATANA NA FOMU A (MEDICAL EXAMINATION)
NA NAKALA YA CHETI CHAKE CHA KUZALIWA KWA MAKAMU MKUU WA SHULE, WAKATI WA
UDAHILI.
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HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA
SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI
ORODHA YA VITABU A-LEVEL

SN

SOMO

VITABU

PHYSICS

. Advanced Level Physics 7t Ed By Nelkon & Parker

Principles of Physics for class XI By S. Chandy.
Principles of Physics for class Xl By S. Chandy.

CHEMISTRY

2 e

Conceptual Chemistry for class XI By Dr. S.K. JAIN.
Physical Chemistry By Ngaiza.

Organic Chemistry By Ngaiza.

Inorganic Chemistry By Ngaiza.

Soil Chemistry By Ngaiza.

Principles of Chemical reactions By Chandy.

BIOLOGY

—_—

Biological Science 3 Ed By D.J. Taylor.
Understanding Biology for Advanced Level By

Glenn and Susan Todle.

Biology for Advanced Level By Chandy.

Biology for Advance Level Secondary School Form V
& VI By TIE

ADVANCED MATHS

. Pure Mathematics 1 & 2 By J.K Back House.

Advanced Mathematics for Advanced Secondary
Schoosl form V & VI By Septine 1. Sillem

BAM

. Basic Applied Mathematics for Secondary Schools

Form V & VI By Septine 1. Sillem.

G/STUDIES

. General Studies for Advanced Level Certificate

By Richard Mbalase (2011).

Understanding Advanced Level General Studies
By Jonnes Bigirwamungu (2010).

Advanvced Level General Studies By
Nyambari Nyangwine (2012).
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