

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA**

Shule ya Sekondari Tanga Ufundi
S.L.P 5002
TANGA

SIMU NA: (027) 2642082 – TANGA (OFISI)
0784 889 099 – TANGA (NYUMBANI)
Tovuti: www.tangaschool.sc.tz
Barua pepe: tangaschool@yahoo.com

Kumb. Na. TTS.E./V/2020/2021

30/05/2020

Kwa:

.....

.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)
KIDATO CHA TANO 2020/2021 – TANGA SCHOOL**

1.0 Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na Shule hii katika kidato cha **TANO 2020 /2021. KARIBU SANA TANGA SCHOOL** (Shule ya Sekondari ya kwanza ya Serikali). Ni shule ya bweni kwa kidato cha kwanza hadi cha sita. Pia ni shule ya mchepuo wa Ufundi na mchanganyiko wa wasichana na wavulana kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne. Aidha, ni shule yenye Tahasusi za Sayansi (“Subject Combinations”) PCB & PCM kwa Kidato cha Tano na Sita.
Nina imani kwamba utafurahi/utafaidika kusoma katika shule hii yenye sifa nyingi.
Shule itafunguliwa siku ya **Jumamosi** tarehe **18/07/2020**
Shule iko katika **Jiji la Tanga, eneo la Makorora** karibu na **Makorora Community Centre Kilometa 10 kutoka Kituo Kikuu cha Mabasi Kange**. Kuna usafiri wa Town Bus: Stand-Makorora-Sahare-Tanga School kwa nauli ya **Tshs 800/=**

=====

2.0 **MALAZI**
Mwanafunzi anatakiwa awe na godoro **jipya** la sponge ft. 2 ½ la inchi nne (ikiwezekana liwe na waraka), shuka mbili, foronya na mto. Mwanafunzi atapangiwa Bweni na Darasa katika Ofisi ya Makamu wa Mkuu wa Shule. Ni **MARUFUKU** kwa Mwanafunzi yeyote, kukaribisha Mgeni Bwenini, bila KIBALI cha Uongozi wa Shule.

=====

3.0 **SARE ZA SHULE**
Mwanao aje na:-

- Suruali rangi Nyeusi Jozi mbili (2)
- Suruali rangi ya Khaki Jozi mbili (2)- Shamba Dress
- Shati rangi Nyeupe Jozi mbili (2) mikono mifupi
- Fulana rangi ya Kijivu Jozi mbili (2)- Shamba Dress yenye Nembo ya Shule,
- Shuka rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
- Viatu vyeusi vya ngozi Jozi mbili (2), siyo buti na visiwe na visigino virefu,
- Soksi rangi nyeusi Jozi mbili (2),
- Mkanda mweusi wa Ngozi wenye kifugio cha Kawaida.

Vifaa vya michezo: Raba au viatu vyovyote vya michezo, T.Shirt na Bukta au “track suit” rangi ya “light blue”.

NB: Kama utahitaji Huduma ya Fundi wa Kushona Nguo, karibu na Shule (kwa ajili ya Udhhibiti wa Mishono sahihi) Gharama za Sare hizo ni kama ifuatavyo:

- Tshs.34,000/= kwa ajili ya Suruali Nyeusi Jozi mbili (2)
- Tshs.34,000/= kwa ajili ya Suruali ya Khaki (Shamba Dress) Jozi mbili (2)
- Tshs.14,000/= kwa ajili ya Shati Nyeupe Jozi mbili (2),
- Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
Tshs.20,000/= kwa ajili ya fulana za shule Rangi ya Kijivu (Shamba Dress)
yenye Nembo ya Shule Jozi mbili (2)

3.1 Nyongeza

- Vifaa vingine vya matumizi binafsi vinaruhusiwa kama kawaida mfano:- Taulo, Chandarua, ndoo ya kufulia nk.

3.2 Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa suruali zinazobana (vimodo), vikoti, makoti, vilemba, kofia, vizibao, bangili, mkufu na mapambo kama sehemu ya sare ya shule. Suruali chini ziwe na upana wa inchi 17 au 18, mbele iwe na rinda mbili (“celebration”) kila upande na mifuko miwili ya “cross”, na nyuma iwe na mfuko mmoja. Aidha, inatakiwa iwe na luksi sita za kuwekea mkanda

- Mzazi ambaye anafikiri mtoto wake hawezi sharti la **MAVAZI** hapa shuleni anashauriwa **AFANYE UTARATIBU MTOTO WAKE AHAMIE SHULE NYINGINE.**

3.3 Usafi wa mwili na mavazi yote yanayoruhusiwa kuvaliwa hapa shuleni ni muhimu. Ukaguzi utafanywa mara kwa mara kuthibitisha usafi huo.

3.4 Uvaaji wa Sare ni lazima kwa wanafunzi wote wakati wa:-

- (a) Masomo darasani
- (b) Wanafunzi wanapotoka nje ya shule
- (c) Mhadhara wa Shule (BARAZA)
- (d) Maandamano
- (e) Mikutano
- (f) Mahafali (“Graduation”)

3.5 Mwanafunzi atatakiwa kuvaa Suruali ya Khaki na Fulana ya Kijivu (Shamba Dress) awapo katika eneo la shule nje ya muda wa vipindi vya kawaida vya Darasani na **SI VINGINEVYO.**

3.6 Sweta sio sehemu ya sare ya shule ya sekondari Tanga Ufundi. Kama mwanao atalazimika kuvaa sweta shuleni kwa sababu za kiafya zilizothibitishwa na Daktari, Sweta inayokubalika ni ile yenye rangi ya “Dark Blue” yenye shingo **V.**

=====

4.0 ADA NA MICHANGO YA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa aje na mahitaji yafuatayo:-

4.1 MAHITAJI YA FEDHA

- (i) Ada ya shule Tshs. 70,000/= kwa mwaka au Tshs. 35,000/= kwa muhula mmoja.
- (ii) Fedha za Tahadhari Tshs 10,000/= (elfu kumi tu). Fedha hizi **HAZIRUDISHWI**
- (iii) Fedha za Beji mbili za shule (Nembo ya shule) Tshs 5,000/=
- (iv) Shilingi 5,000/= kwa ajili ya kitambulisho
- (v) Mfuko wa **TAALUMA**. Kila mwanafunzi atalipa Shs 20,000/= kwa mwaka
- (vi) Fedha TShs. 15,000/= kwa ajili ya Ukarabati wa Samani.
- (vi) Fedha kwa ajili ya kuwalipa Walinzi TShs. 10,000/= kwa mwaka.
- (vii) Fedha kwa ajili ya kuwalipa Wapishi Tshs.15,000/= kwa mwaka.
- (viii) Fedha Tshs. 5,000/= kwa ajili ya Huduma ya Kwanza katika zahanati ya shule. Aidha, mwanafunzi anatakiwa kuwa na **Kitambulisho cha Bima ya Afya** kwa ajili ya matibabu zaidi

nje ya Zahanati ya shule.

- (vii) **Jumla ya fedha yote katika kipengele 4.1 ni Tshs 155,000/= kwa mwaka au Tshs 120,000/= kwa muhula wa kwanza.**

NB: Fedha zote, zilipwe kupitia Akaunti ya Shule – NMB.

Jina la Akaunti ni: TANGA SCHOOL FUND. A/C No. 4170 6600 080.

**** Malipo ya ada yatofautishwe na malipo ya michango katika BPS mbili tofauti.****

Ni lazima Bank-Pay-In-Slips (BPS) ziwasilishwe shuleni ili mwanafunzi apatiwe risiti.

BPS hizo zionyeshe majina ya mwanafunzi na SIO MZAZI/MLEZI.

4.2 MAHITAJI MENGINE MUHIMU:

- (i) **Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa na Hati ya Matokeo (Result Slip)**
- (ii) Ream 2 za karatasi A4 (1 'photocopy') & nyingine (1 'ruled')
- (iii) Sanduku la Bati na Ndoo kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi
- (iv) Fedha/Vifaa muhimu k.v. nauli ya kurudia nyumbani/Maths Set/Fedha za matumizi madogo madogo/vyombo vya chakula.Madaftari/kalamu/"Graph papers" nk.
NB: Mwanafunzi aweke Fedha za ziada kwenye Akaunti yake Benki.
- (v) Picha 4 (Pass Port size)
- (vi) Vitabu vya Masomo ya Tahasusi husika (Orodha imeambatanishwa),
- (vii) Dissecting Kit kwa wanafunzi wa Biology,
- (viii) 'Non-Programmable Scientific Calculator' (fx 991),
- (ix) Stop Watch
- (x) Vifaa vya usafi vifuatavyo: Fyekeo 1(wote); Fagio la Chelewa lenye mpini 1(wote); Soft Broom 1 (PCB), na Squizer 1 (PCM).

5.0 MIPAKA YA SHULE

- (i) Mipaka ya shule iko wazi na utakapofika hapa utaiona/utaonyeshwa
- (ii) Hairuhusiwi kutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali cha Mkuu wa Shule
- (iii) Saa za kutoka nje ya mipaka hiyo zimeonyeshwa kwenye ratiba ya siku ya Jumapili.

6.0 Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum

- (a) Chumba maalum cha walimu (Staff room)
- (b) Ofisi za shule (school offices)
- (c) Maabara na karakana
- (d) Jikoni
- (e) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu

7.0 SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA

Ni marufuku kuonekana sehemu zifuatazo:-

- (a) Vilabu vya pombe (Bars, Night Clubs,Vigodoro)
- (b) Majumba ya Starehe (Cinema Halls, Disco Halls nk)
- (c) Majumba ya kufikia wageni (Guest Houses)

8.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima.

- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

8.1 **MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

- (a) WIZI
- (b) UASHERATI/UBAKAJI/ULAWITI/USHOGA
- (c) ULEVI WA AINA YOYOTE
- (d) UVUTAJI WA SIGARA/BANGI/UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA
- (e) MAKOSA YA JINAI
- (f) KUPIGANA AU KUPIGA
- (g) KUHARIBU MALI YA MTU/ UMMA/FEDHA YA SERIKALI KWA MAKUSUDI,
- (h) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA/VIONGOZI WA SERIKALI,
- (i) KUOA AU KUOLEWA
- (j) KUPATA MIMBA/KUMPA MWANAMKE MIMBA
- (k) KUSHIRIKI MATENDO YA UHALIFU, SIASA NA MATENDO YOYOTE YALE YANAYOVUNJA SHERIA ZA NCHI,
- (l) KUTEMBELEA MAJUMBA YA STAREHE NA NYUMBA ZA KULALA WAGENI,
- (m) KULALA NJE YA SHULE BILA KIBALI CHA MKUU WA SHULE
- (n) KUTOA MIMBA/KUSHIRIKI KATIKA KUTOA MIMBA
- (o) KUTOHUDHURIA VIPINDI VYA DARASANI KWA ZAIDI YA SIKU 90 BILA TAARIFA/UTORO,
- (p) KUTOA LUGHA CHAFU KWA WANAFUNZI WENZAKE, WALIMU/WALEZI NA JAMII KWA UJUMLA,
- (q) KUFUGA NDEVU AU NYWELE NDEFU,
- (r) KUGOMA, KUCHOCHEA, KUONGOZA AU KUVURUGA AMANI NA USALAMA WA SHULE AU WATU,
- (s) KUFANYA JARIBIO LOLOTE LA KUJIUA, AU KUTISHIA KUJIUA KAMA KUNYWA SUMU N.K.
- (t) KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI,
- (u) KUTOKA NJE YA SHULE BILA SARE YA SHULE AU BILA KIBALI,
- (v) KUMILIKI, KUKUTWA AU KUTUMIA SIMU YA MKONONI/LINE YA SIMU/CHARGER KATIKA MAZINGIRA YA SHULE.

9.0 **MAENEO YA KUFANYA KAZI**

9.1.0 **Mabwenini**

- 9.1.1 Kila mwanafunzi atapangiwa na mwalimu wa bwani eneo la kufanya kazi asubuhi na jioni baada ya saa za darasani.
- 9.1.2 Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mwanafunzi atakayeacha kuhudumia eneo lake kikamilifu. Aidha kila asubuhi/jioni mwanafunzi anatakiwa kufanya usafi katika bwani, bwalo, maeneo nk. Kama atakavyopangiwa na mwalimu/viongozi wake.
- 9.1.3 Ni **marufuku** kuwa bwenini wakati ambapo mwanafunzi anatakiwa kuwa darasani/miradi/michezo/Roll-check/Baraza/Mahafali nk.

9.2.0 **Darasani**

- 9.2.1 Wanafunzi wote wanatakiwa wawe madarasani
Kuanzia saa 1:30 – 4:50, 5:20 – 6:40, 7:00 – 9:00
Saa 2:00 – usiku – 5:00 usiku. Aidha, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa darasani siku ya Jumamosi Saa 3:00 asubuhi-Saa 6:30 Mchana na Siku ya Jumapili kuanzia Saa 8:00

mchana hadi saa 10:00 jioni kwa ajili ya kujisomea.

- 9.2.2 Darasa liwe safi (lisiwe na buibui, vumbi, karatasi nk) Mwalimu wa Darasa atakagua vyumba vya madarasa mara kwa mara. Kiongozi wa darasa na kiranja wahakikishe kila darasa ni safi.
- 9.2.3 Wakati mwanafunzi akiwa darasani anatakiwa afanye yafuatayo:-
- (i) Mwanafunzi asipige kelele/asitoketoke darasani
 - (ii) Mwanafunzi aulize na kujibu maswali
 - (iii) Mwanafunzi afanye test/mazoezi/majaribio yote kwa uwezo wake wote. Kila mwanafunzi awe na daftari la mazoezi/test kwa kila somo.
 - (iv) Viti/madawati yapangwe kwenye mistari iliyonyooka
 - (v) Mwanafunzi **analazimika** kuhudhuria vipindi vyote kwa siku.
 - (vi) "Private Study" iliyopo kwenye ratiba ya siku hiyo ni **lazima** ifanyike darasani.
 - (vii) Ni marufuku kuhamisha kiti/dawati/taa/switch n.k. kutoka darasa moja kwenda mahali pengine. Viongozi wa wanafunzi (monita na viranja) wahakikishe kwamba hakuna kifaa kilichohamishwa kutoka darasa moja kwenda mahali bila kibali cha mwalimu wa darasa. Aidha, ni marufuku kwa mwanafunzi kuchafua/kuchora kuta/samani za shule, kuchezea na kuharibu miundombinu ya umeme na maji shuleni.

10.0 **CHAKULA**

Shule inaandaa Chakula kwa ajili ya Wanafunzi wote kila Siku. Kila Mwanafunzi **ni lazima** ale chakula hicho kinachoandaliwa na shule. Chakula kiliwe ndani ya Bwalo, na ni marufuku kupeleka chakula Bwenini au mahali pengine popote nje ya Bwalo bila KIBALI maalum. **Aidha, Hakuna Mwanafunzi anayeruhusiwa kutoka nje ya Mipaka ya Shule kwa ajili ya kutafuta Chakula.**

11.0 **UTAMADUNI NA MICHEZO**

11.1.0 **Michezo**

- 11.1.1 Shule ina michezo kama vile mpira wa miguu, wavu, kikapu, pete, meza, riadha, kuruka juu/chini na Sarakasi. Kila mwanafunzi ni **LAZIMA** ashiriki kikamilifu katika angalau mchezo mmoja. Utaratibu umeandaliwa na Mratibu wa michezo na Mwalimu Mwandamizi Malezi & Utamaduni.
- 11.1.2 Mwanafunzi ambaye hawezi kushiriki katika michezo hiyo awe na barua ya daktari na apewe kibali na Mkuu wa Shule.
- 11.1.3 Mashindano yatafanyika kila muhula na zawadi zitatolewa kwa washindi
- 11.1.4 **Kutakuwa na Mchakachaka kila Jumamosi saa 11:45 asubuhi isipokuwa kama itaelekezwa vinginevyo na Uongozi wa Shule.**

=====

12.0 **HUDUMA MUHIMU**

- 12.1.0 **MATIBABU**: Shule ina Zahanati inayoongozwa na Nesi. Kila mwanafunzi mwenye tatizo la afya yake aingiapo shuleni atoe taarifa kwa Nesi wa Zahanati kama vile Pumu, Pressure, Kisukari, Vidonda yata tumbo nk.
- 12.1.1 Mwanafunzi haruhusiwi kuweka dawa bwenini. Dawa zote zikabidhiwe Zahanati ambapo mwanafunzi atapewa dawa kwa kiasi/kiwango kinachojulikana na mtaalamu wa afya.
- 12.1.2 Matibabu yanatolewa kwenye Zahanati ya shule kwa utaratibu utakaoelekezwa na Uongozi wa Shule. Aidha, **kila Mwanafunzi, anatakiwa awe na Kadi ya Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF), ili**

kupanua Wigo wa Huduma za Afya katika Hospitali za Rufaa.(Gharama za Matibabu nje ya Zahanati ya Shule, zitagharamiwa na Mzazi/Mlezi).

12.2.0 Hospitali za “Rufaa”

12.2.1 Mwanafunzi atakayepimwa katika Zahanati ya shule na kugunduliwa kwamba anahitaji huduma ya ziada atapelekwa kwenye Kituo cha Afya Makorora au Hospitali ya Rufaa ya Mkoa (Bombo Regional Hospital) na atatumia Kadi ya Bima ya Afya.

12.2.2 Mwanafunzi atakayezidiwa mzazi/mlezi atapewa taarifa.

12.3.0 KUABUDU

12.3.1 MSIKITI

Kuna Msikiti wa Shule kwa ajili ya Wanafunzi wa Kiislamu. Msikiti huo upo hapa shuleni, kwa ajili ya Kuswali. Ni marufuku kutumia Msikiti huo kwa ajili ya **Makazi** ya Wanafunzi au Wageni.

12.3.2 MAKANISA

Madhehebu mengine wana utaratibu wa kusali mjini karibu na Shule.

12.3.3 Vipindi vya dini – Viwili kwa wiki hutolewa hapa shuleni kwa madhehebu yote. **NI LAZIMA** kila mwanafunzi ahudhurie vipindi hivyo viwili vya dini.

12.4.0 SIKU ZA KUWATEMBELEA WANAFUNZI (KAMA ITAKUWA NI LAZIMA)

Baadhi ya wazazi wamekuwa wakifika shuleni kuonana na watoto wao kila wanapopenda. Hii imekuwa ikileta usumbufu shuleni ikiwa ni pamoja na kumpotezea mwanafunzi muda wa masomo. **Siku rasmi ya kuonana na mwanafunzi ni Jumapili ya kila mwisho wa mwezi kuanzia saa moja asubuhi hadi saa 7:30 mchana.**

13:0 MITIHANI

Kila muhula wanafunzi wanafanya mitihani na matokeo kutumwa kwa wazazi kwa njia ya Mtandao. Tovuti ya Shule ni www.tangaschool.sc.tz. Mtoto wako ajitahidi asipate wastani wa alama **CHINI YA 50%**

Kama wewe Mzazi/Mlezi hupati matokeo ya mitihani ya mwanao (kila muhula), wasiliana na Shule haraka iwezekanavyo.

14.0 KURUDI SHULENI BAADA YA LIKIZO

Ni jukumu la mzazi kuona kwamba mwanao anarudi shuleni siku angalau moja kabla ya siku ya kufunguliwa shule. Shule ikishirikiana na Bodi ya shule wana mikakati ya kuimarisha elimu ambapo mwanafunzi atakayechelewa kurudi kutoka likizo fupi au ndefu kwa wiki moja au zaidi itabidi **AJE NA MZAZI/MLEZI WAKE**. Mwanafunzi ambaye hatakuja na **MZAZI/MLEZI HATAPOKELEWA SHULENI**. Aidha Mwanafunzi atakayechelewa kuanzia siku moja baada ya likizo fupi au ndefu **ATAPEWA ADHABU KALI**.

UKOSEFU WA ADA HAUTAKUBALIKA KWAMBA NI SABABU YA KUCHELEWA KUJA SHULENI.

15.0 MENGINEYO

15.1 MUHIMU KWA MZAZI

(i) Mchango **WOWOTE** utakaotakiwa na shule kutoka kwa Mzazi, ni lazima uwe kimaandishi pamoja na Saini na muhuri wa Mkuu wa Shule. Kinyume cha hapo usimpe mwanao mchango ambao hauna barua.

(ii) Tabia na mwenendo wa mtoto wako akiwa likizo ni **JUKUMU LAKO** na tutafurahi sana kama utatuandikia kuhusiana na tabia ya mtoto wako alipokuwa likizo, mema/mabaya

aliyofanya, ushauri uliomba mwanao pamoja na tarehe aliyotoka nyumbani kurudi shuleni. Maelezo haya yatatusaidia sana katika malezi ya mwanao.

- (iii) Mzazi afuatilie sana utekelezaji wa Vipengele 13:0 & 14:0 hapo juu.
- (iv) **Mwanafunzi asije na Redio, Simu ya mkononi (Cellular phone)/charger/line na vifaa vyote vinavyotumia umeme.**

15.2 **MUHIMU KWA MWANAFUNZI**

- (a) Hutapokelewa shuleni kama hukukamilisha kipengele 2.0, 3.0 & 4.0 hapo juu.
- (b) **“JIHESHIMU Nawe UTAHESHIMIWA”**
- (c) **Fomu zilizoambatanishwa zijazwe kikamilifu na Wahusika na kuletwa shuleni. Mwanafunzi hatapokelewa, kama hataleta nakala ya cheti cha kuzaliwa au uthibitisho wowote wa Uraia wa Mwanafunzi, na kujaza Fomu ya Hospitali na Historia ya mwanafunzi.**

MUHIMU SANA:

Kama Mwanafunzi HUKUBALIANI na MASHARTI yaliyotajwa hapo juu **USIJE SHULENI** ila **MZAZI/MLEZI** atafute UHAMISHO wako kwenda shule nyingine. Mwanafunzi anayekuja hapa shuleni baada ya kusoma taratibu za shule hii **HATEGEMEWI KUVUNJA SHERIA/KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE.**

Kwaniakifanya hivyo, ni kwa **MAKUSUDI** na **SIYO BAHATI MBAYA.**

N.B: Endapo Mwanafunzi atachelewa kuripoti shuleni hadi tarehe 01/08/2020 ambayo ndio siku ya mwisho ya kuripoti, nafasi yake atakuwa ameipoteza na itachukuliwa na mwanafunzi mwingine aliyekosa nafasi.


A . W. MWAKANYAMALE
HEADMASTER
HEADMASTER
TANGA TECHNICAL SCHOOL
TANGA

- Nakala:
- (i) Katibu Mkuu,
OR – TAMISEMI,
S.L.P 1923,
DODOMA. - Taarifa
 - (ii) Katibu Mkuu
Wizara ya Elimu, Sanyansi na Teknolojia
S.L.P 10
DODOMA.
 - (iii) Maafisa Elimu wa Mikoa (Tanzania Bara) - Taarifa
 - (iv) Mkaguzi Mkuu wa Shule (K)
Kanda ya Kaskazini Mashariki
MOSHI - Taarifa
 - (v) Afisa Elimu Sekondari,
S.L.P 178
TANGA - Taarifa
 - (vi) Wajumbe wa Bodi ya Shule - Taarifa
 - (vii) Faili la Shule

MEDICAL EXAMINATION FORM

PART A

To: Medical Officer

.....
.....
.....

RE: MR/MISS.....
(Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time school course. The examination should include the following categories (I – III) each category or sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of defect. Pregnancy (category (IV)) will also render a girl candidate ineligible for the course.

- I. (a) Eye-sight
- (b) Hearing
- (c) Limbs
- (d) Speech
- (e) Venereal Disease(s)
- (f) Leprosy
- (g) Epilepsy
- II. Neuroses
- III. Other serious diseases(s)


A . W. MWAKANYAMALE
HEADMASTER


PART B
MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time school course.

- i. (a) Eye-Sight..... (b) Hearing.....
- (c) Limbs..... (d) Speech.....
- (e) Venereal Diseases..... (f) Leprosy.....
- (g) Epilepsy.....
- ii. Neuroses.....
- iii. Other Serious Disease(s).....
- iv. Pregnancy test.....

Signature..... Station.....

Designation.....Date.....*Delete as necessary

SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI

HISTORIA YA MWANAFUNZI (Ijazwe na Mwanafunzi)

1. (i) Jina la mwanafunzi.....
(NB. Jina hili ni **LAZIMA** liwe lile la kwenye **F4 SEL-FORM** au **CSEE** na libaki hivi kwa kipindi chote utakachokuwa katika Shule hii).
- Shule atokayo.....
- (ii) Tarehe ya kuzaliwa.....Wilaya.....Mkoa.....
- (iii) Dini.....Dhehebu.....
- (iv) Shule ulizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Tanga Ufundi

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI/SEKONDARI	KIPINDI ULICHOSOMA
1.		
2.		
3.		
4.		

Saini ya Mwanafunzi.....

2. **AFYA**

- (i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliowahi kuugua mfano:TB, Polio, Kifafa nk.
.....
- (ii) Taja matatizo ya afya yako.....

3. **JINA LA MZAZI**

- (i) Mama.....*Hai/amefariki lini.....?
- (ii) Baba.....*Hai/amefariki lini.....?

KAZI YA

- (iii) Baba.....dini.....dhehebu.....
- (iv) Mama.....dini.....dhehebu.....
- (v) Anuani ya Mzazi kwa sasa: S.L.P.....wilaya.....mkoa.....
4. (i) Jina la atakayegharamia mahitaji ya shule.....
- (ii) Kazi yake ni.....
- (iii) Anuani yake ni: S.L.P..... wilaya.....mkoa.....
- (iv) Uhusiano.....(mf. Kaka, Dada, Mjomba, Baba, Mama nk)
- (v) Dini yake.....Dhehebu.....

(vi) Namba ya Simu ya Mzazi/Mlezi

- Jina.....Namba ya Simu.....Uhusiano.....
- Jina.....Namba ya Simu.....Uhusiano.....
- Jina.....Namba ya Simu.....Uhusiano.....
- Jina.....Namba ya Simu.....Uhusiano.....

5. **Uthibitisho wa mwanafunzi**

Mimi.....ninakiri kuzisoma na kuzielewa taratibu/sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, hivyo ninakubali kwa hiari yangu, kujiunga na shule ya Ufundi Tanga na kuthibitisha kuwa nitafuata Sheria na taratibu zote za shule hii, ili nitimize lengo la kuja kwangu hapa kwa manufaa yangu/familia na taifa kwa ujumla. Endapo nitakuwa kinyume na sheria/taratibu za shule nitakubali kuadhibiwa. Naahidi **kutokuchelewa** kurudi shuleni baada ya likizo fupi na ndefu.

Saini ya mwanafunzi.....Tarehe.....

6. **Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi**

Mimi.....ninakiri kuzisoma na kuzielewa taratibu/sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, hivyo ninathibitisha kuwa nitatoa gharama zote za shule pamoja na mahitaji mengine, kwa lengo la kumwezesha Mwanafunzi aliyetajwa hapo juu asome katika mazingira mazuri kwa kipindi chote atakachokuwa hapo shuleni, kwa kuzingatia sheria na taratibu za shule ya Ufundi Tanga. Aidha nathibitisha kwamba yaliyoandikwa hapo juu ni sahihi. Naahidi kwamba mtoto wangu hatachelewa shule kwa kukosa mahitaji (ada, michango nk)

Saini ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

NB: Mzazi/Mlezi anayejaza kipengele Namba 6 hapo juu, ndiye atakayetambuliwa rasmi na Shule katika mawasiliano ya aina yoyote. Mabadiliko yoyote yawasilishwe shuleni kimaandishi na Mzazi/Mlezi wa awali, kupitia kwa Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji/Kata.

*Kata isiyohusika.

(*) ***AIDHA, INASISITIZWA KUWA, FOMU HII NI LAZIMA IJAZWE KIKAMILIFU, NA MWANAFUNZI AJE NAYO SHULENI NA KUIKABIDHI FOMU HII, IKIAMBATANA NA FOMU A (MEDICAL EXAMINATION) NA NAKALA YA CHETI CHAKE CHA KUZALIWA KWA MAKAMU MKUU WA SHULE, WAKATI WA UDAHILI.***

**HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA
SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI
ORODHA YA VITABU A-LEVEL**

SN	SOMO	VITABU
1.	PHYSICS	<ol style="list-style-type: none"> 1. Advanced Level Physics 7th Ed By Nelkon & Parker 2. Principles of Physics for class XI By S. Chandy. 3. Principles of Physics for class XII By S. Chandy.
2.	CHEMISTRY	<ol style="list-style-type: none"> 1. Conceptual Chemistry for class XI By Dr. S.K. JAIN. 2. Physical Chemistry By Ngaiza. 3. Organic Chemistry By Ngaiza. 4. Inorganic Chemistry By Ngaiza. 5. Soil Chemistry By Ngaiza. 6. Principles of Chemical reactions By Chandy.
3.	BIOLOGY	<ol style="list-style-type: none"> 1. Biological Science 3rd Ed By D.J. Taylor. 2. Understanding Biology for Advanced Level By Glenn and Susan Todle. 3. Biology for Advanced Level By Chandy.
4.	ADVANCED MATHS	<ol style="list-style-type: none"> 1. Pure Mathematics 1 & 2 By J.K Back House. 2. Advanced Mathematics for Advanced Secondary School form V & VI By Septine I. Sillem
5.	BAM	<ol style="list-style-type: none"> 1. Basic Applied Mathematics for Secondary Schools Form V & VI By Septine I. Sillem.
6.	G/STUDIES	<ol style="list-style-type: none"> 1. General Studies for Advanced Level Certificate By Richard Mbalase (2011). 2. Understanding Advanced Level General Studies By Jonnes Bigirwamungu (2010). 3. Advanvced Level General Studies By Nyambari Nyangwine (2012).