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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA 
 

 
 
 

 
SIMU NA: (027) 2642082 – TANGA (OFISI) 

0735 688 916 – TANGA (NYUMBANI) 
Tovuti: www.tangaschool.sc.tz 
Barua pepe: tangaschool@yahoo.com 

Shule ya Sekondari Tanga Ufundi 
S.L.P 5002 
TANGA. 

 

Kumb. Na. TTS.JI./FI/2022 26/10/2021 
 

Kwa: ……………………………………………… 

……………………………………………… 

……………………………………………… 

……………………………………………… 

 
YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)  
          KIDATO CHA KWANZA 2022 – SHULE YA SEKONDARI TANGA  
          UFUNDI 

 

1.0 Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, katika kidato 
cha KWANZA 2022. KARIBU SANA TANGA SCHOOL (Shule ya Sekondari ya kwanza ya Serikali). Ni shule 
ya bweni kwa kidato cha kwanza hadi cha sita. Pia ni shule ya mchepuo wa Ufundi na mchanganyiko wa 
wasichana na wavulana kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne. Aidha, ni shule yenye Tahasusi za Sayansi 
(“Subject Combinations”) PCB & PCM kwa Kidato cha Tano na Sita. 
Nina imani kwamba utafurahi/utafaidika kusoma katika shule hii yenye sifa nyingi. 

Shule itafunguliwa  rasmi Siku ya Jumamosi tarehe 15/01/2022. 
 Shule iko katika Jiji la Tanga, eneo la Makorora karibu na Makorora Community Centre, Kilometa 
10 kutoka Kituo Kikuu cha Mabasi Kange. Kuna usafiri wa Town Bus: Kange Bus Stand- Makorora-
Sahare-Tanga School kwa nauli ya Tshs 800/= 

===================================================== 
 

2.0 MALAZI 
Mwanafunzi anatakiwa awe na godoro jipya la sponge ft. 2½ la inchi nne (ikiwezekana liwe na waraka), 
shuka mbili, chandarua ya pembe 4 rangi ya blue, foronya na mto. Aidha, mabadiliko ya Bweni 
alilopangiwa Mwanafunzi yanafanywa na Ofisi ya Makamu Mkuu wa Shule tu. Ni MARUFUKU kwa 
Mwanafunzi yeyote, kukaribisha Mgeni Bwenini, bila KIBALI cha Uongozi wa Shule. 

===================================================== 
 

3.0 SARE ZA SHULE 
WASICHANA: 

• Sketi saizi ya kufunika magoti, mshono rinda box na kikoti kinachofunika mkanda wa Sketi, jozi 
mbili(2) rangi ya ‘’dark blue” au kwa wasichana wa kiislamu ni Hijabu jozi mbili (sketi+kanzu+juba). 
Rangi ya sketi ni dark blue na juba+kanzu ni nyeupe yenye Nembo ya Shule. 

• Blauzi/shati nyeupe mikono mifupi Jozi mbili (2) zenye Nembo ya Shule, 

• Ovaroli 01 ya rangi ya “Dark blue” 

• Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2), 

• Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2), 

• Soksi rangi nyeupe jozi mbili, 

• Gauni mbili za kushindia (kitambaa kizito jinja/tetron) moja rangi ya zambarau na nyingine 
rangi ya  pinki. Gauni liwe la mwamvuli na siyo sketi na blauzi 

• Khanga doti moja na kitenge doti moja (wasichana wa kiislamu walete khanga doti mbili) 

http://www.tangaschool.sc.tz/
mailto:tangaschool@yahoo.com
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Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa sketi fupi, zinazobana, zisizo na marinda, zenye 
mpasuo na zilizoshonwa kwa  Kitambaa angavu (Transparent).  

WAVULANA: 

• Suruali Nyeusi Jozi mbili (2), (Angalia maelezo chini *) 

• Shati Nyeupe mikono mifupi jozi mbili (2) zenye Nembo ya Shule, 

• Ovaroli 01 ya rangi ya “Dark blue” 

• Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2), 

• Viatu vyeusi vya ngozi, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2), 

• Soksi rangi nyeusi Jozi mbili (2), 

• Mkanda mweusi wenye kifungio cha kawaida. 

• Nguo za kushindia- Suruali rangi ya khaki na fulana rangi ya kijivu yenye kola 
(maarufu kama “form six”)  yenye Nembo ya Shule jozi mbili (2). 
Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa suruali zinazobana (vimodo), vikoti, makoti, vilemba, 
kofia, vizibao kama sehemu ya sare ya shule. 
*Suruali chini ziwe na upana wa inchi 17 au 18, mbele iwe na rinda mbili (“celebration”) 
    kila upande na mifuko miwili ya “cross”, na nyuma iwe na mfuko mmoja. Aidha, 
    inatakiwa iwe na luksi sita za kuwekea mkanda. 

 
Vifaa vya michezo: Raba au viatu vyovyote vya michezo, T. Shirt na Bukta zote ziwe na rangi ya light blue au 
“Track Suit” ya  rangi ya light blue (kama una uwezo). 

  
NB: Kama utahitaji Huduma ya Fundi wa Kushona Nguo, karibu na Shule, Gharama za Sare hizo ni kama 

ifuatavyo: 
 

o Tshs.34,000/= kwa ajili ya Suruali Nyeusi Jozi mbili (2), 
o Tshs. 34,000/= kwa ajili ya Suruali Khaki Jozi Mbili (2), 
o Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shati Nyeupe Jozi mbili (2) ) zenye Nembo ya Shule, , 
o Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2), 
o Tshs. 25,000/= kwa ajili ya Ovaroli ya Rangi ya Dark blue 
o Tshs. 90,000/= kwa ajili ya Hijabu ya Halua Jozi mbili (2), 
o Tshs. 50,000/= kwa ajili ya Sketi na vikoti vyenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2), 
o Tshs. 30,000/= kwa ajili ya magauni ya kushindia Jozi mbili(2), 

o Tshs. 20,000/= kwa ajili ya Tshirt yenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2) (Fulana rangi ya Kijivu). 

3.1 Nyongeza 

• Vifaa vingine vya matumizi binafsi vinaruhusiwa kama kawaida mfano:- Taulo, 
Chandarua, nk. 

3.2 Kofia aina yoyote, kilemba, viatu vya ghorofa, bangili mikufu ya shingoni na mapambo mengine 
yoyote ni marufuku kuvaliwa hapa shuleni. Kofia au kilemba vinaruhusiwa kwenye shughuli 
maalumu za kidini. 

 

• Mzazi ambaye anafikiri mtoto wake hawezi sharti la MAVAZI hapa shuleni anashauriwa 
AFANYE UTARATIBU wa kumhamisha mtoto wake kwenda Shule nyingine. 

 

3.3 Usafi wa mwili na mavazi yote yanayoruhusiwa kuvaliwa hapa shuleni ni muhimu kuzingatiwa. 
Aidha ukaguzi utafanywa mara kwa mara kuweka msisitizo wa usafi na mavazi sahihi. 

 
3.4 Uvaaji wa Sare ni lazima kwa wanafunzi wote wakati wa:- 

(a) Masomo darasani 
(b) Wanafunzi wanapotoka nje ya shule 
(c) Mhadhara wa Shule (BARAZA) 
(d) Maandamano 
(e) Mikutano 
(f) Mahafali (“Graduation”) 
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3.5 Sweta sio sehemu ya sare ya shule ya sekondari Tanga Ufundi. Kama mwanao atalazimika kuvaa 
sweta shuleni kwa sababu za kiafya zilizothibitishwa na Daktari, Sweta inayokubalika ni ile yenye 
rangi ya “Dark Blue” yenye shingo V 

===================================================== 
 

4.0 MAHITAJI MENGINE YA SHULE 
 

(i) Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa 
(ii) Sanduku la Bati na Ndoo kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi 
(iii) Fedha/Vifaa muhimu k.v. nauli ya kurudia nyumbani/Maths Set/Fedha za matumizi madogo 

madogo/vyombo vya kulia Chakula, Madaftari/kalamu/ “Graph papers” nk. Mwanafunzi 
aweke Fedha za ziada kwenye Akaunti yake Benki au ziwekwe Ofisi ya fedha ya shule 
ambapo,  Mwanafunzi atasaini kila anapochukua fedha. 

(iv) Picha 4 (Pass Port size) 
(v) Fagio la chelewa 01 lenye mpini,  kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi. 
(vi) Bunda 01 la Karatasi kwa matumizi yake wakati wa Mitihani ya Majaribio. 

 
 

===================================================== 
 

5.0 MIPAKA YA SHULE 
(i) Mipaka ya shule iko wazi na utakapofika hapa utaiona/utaonyeshwa 
(ii) Hairuhusiwi kutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali cha Mkuu wa Shule 

(iii) Saa za kutoka nje ya mipaka hiyo zimeonyeshwa kwenye ratiba ya siku ya 
Jumapili. 

===================================================== 
 

6.0 Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum 
(a) Chumba maalum cha walimu (Staff room) 
(b) Ofisi za shule (school offices) 
(c) Maabara na karakana 
(d) Jikoni 
(e) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu 

===================================================== 
 

7.0 SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA 
Ni marufuku kuonekana sehemu zifuatazo:- 
(a) Vilabu vya pombe (Bars, Night Clubs) 
(b) Majumba ya Starehe (Cinema Halls, Disco Halls nk) 
(c) Majumba ya kufikia wageni (Guest Houses) 

===================================================== 
 

8.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII: 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo 
yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni. 

 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni 
jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. 
(c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation). 
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo. 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 
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8.1 MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 
(a) WIZI 
(b) UASHERATI/UBAKAJI/ULAWITI/USHOGA 
(c) ULEVI WA AINA YOYOTE 
(d) UVUTAJI WA BANGI/UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA 
(e) MAKOSA YA JINAI 
(f) KUPIGANA AU KUPIGA 
(g) KUHARIBU MALI YA MTU/ UMMA/FEDHA YA SERIKALI KWA MAKUSUDI, 
(h) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA/VIONGOZI WA SERIKALI, 
(i) KUOA AU KUOLEWA 
(j) KUPATA MIMBA/KUMPA MWANAMKE MIMBA 
(k) KULALA NJE YA SHULE BILA KIBALI CHA MKUU WA SHULE 
(l) KUTOA MIMBA/KUSHIRIKI KATIKA KUTOA MIMBA 
(m) KUTOHUDHURIA VIPINDI VYA DARASANI IKIWA NI PAMOJA NA VIPINDI 

VIWILI (2) VYA DINI KWA WIKI, 
(n) KUGOMA, KUCHOCHEA, KUONGOZA AU KUVURUGA AMANI NA 

USALAMA WA SHULE AU WATU, 
(o) KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI, 
(p) KUTOKA NJE YA SHULE BILA SARE YA SHULE AU BILA KIBALI, 
(q) KUMILIKI SIMU UKIWA SHULENI 

 

 
 
 

9.0 MAENEO YA KUFANYA KAZI 
9.1.0 Mabwenini 

9.1.1 Kila mwanafunzi atapangiwa na mwalimu wa bweni eneo la kufanya kazi asubuhi na jioni 
baada ya saa za darasani. 

 

9.1.2 Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mwanafunzi atakayeacha kuhudumia eneo 
lake kikamilifu. Aidha kila asubuhi/jioni mwanafunzi anatakiwa kufanya usafi katika bweni, 
choo, bwalo, eneo nk. Kama atakavyopangiwa na mwalimu/viongozi wake. 

 

9.1.3 Ni marufuku kuwa bwenini wakati ambapo mwanafunzi anatakiwa kuwa 
darasani/miradi/michezo/Roll-check/Baraza nk. 

 

9.2.0 Darasani 
9.2.1 Wanafunzi wote wanatakiwa wawe madarasani 

Kuanzia saa 1:30 – 4:50, 5:20 – 6:40, 7:00 – 9:00 
Saa 2:00 – usiku – 5:00 usiku 

 

9.2.2 Darasa liwe safi (lisiwe na buibui, vumbi, karatasi nk) Mwalimu wa Darasa atakagua 
vyumba vya madarasa mara kwa mara. Kiongozi wa darasa na kiranja wahakikishe kila 
darasa ni safi. Orodha ya zamu na usafi itapangwa na Kiranja. 

 
9.2.3 Wakati mwanafunzi akiwa darasani anatakiwa afanye yafuatayo:- 

(i) Mwanafunzi asipige kelele/asitoketoke darasani 

(ii) Mwanafunzi aulize na kujibu maswali 

(iii) Mwanafunzi afanye test/mazoezi/majaribio yote kwa uwezo wake wote. Kila 
mwanafunzi awe na daftari la mazoezi/test kwa kila somo. 

(iv) Viti/madawati yapangwe kwenye mistari iliyonyooka 

(v) Mwanafunzi analazimika kuhudhuria vipindi vyote kwa siku. 
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10.0 CHAKULA 

(vi) “Private Study” iliyopo kwenye ratiba ya siku hiyo ni lazima ifanyike darasani na 
sio nje ya darasa au mahali pengine. 

(vii) Ni marufuku kuhamisha kiti/dawati/taa/switch n.k. kutoka darasa moja kwenda 
mahali pengine. Viongozi wa wanafunzi (monita na viranja) wahakikishe 
kwamba hakuna kifaa kilichohamishwa kutoka darasa moja kwenda mahali 
pengine bila kibali cha mwalimu wa darasa. Ni marufuku kuunganisha umeme 
katika jengo lolote la shule bila kibali cha uongozi wa shule. Aidha, matumizi ya 
pasi na “heaters” bwenini hayakubaliki/hayaruhusiwi. 

10.1 Shule inaandaa Chakula kwa ajili ya Wanafunzi wote kila Siku.Kila Mwanafunzi ni lazima ale chakula hicho 
kinachoandaliwa na shule. Chakula kiliwe ndani ya Bwalo, na ni marufuku kupeleka chakula Bwenini au 
mahali pengine popote nje ya Bwalo bila KIBALI maalum. Aidha, Hakuna Mwanafunzi anayeruhusiwa 
kutoka nje ya Mipaka ya Shule kwa ajili ya kutafuta Chakula. 

 
 

11.0 UTAMADUNI NA MICHEZO 
11.1.0 Michezo 

11.1.1 Shule ina michezo kama vile mpira wa miguu, wavu, kikapu, pete, meza, riadha, kuruka 
juu/chini na Sarakasi. Kila mwanafunzi ni LAZIMA ashiriki kikamilifu katika angalau 
mchezo mmoja. Utaratibu umeandaliwa na Mratibu wa michezo na Mwalimu Mwandamizi 
Malezi & Utamaduni. 

11.1.2 Mwanafunzi ambaye hawezi kushiriki katika michezo hiyo awe na barua ya daktari na 
apewe kibali na Mkuu wa Shule. 

 

11.1.3 Mashindano yatafanyika kila muhula na zawadi zitatolewa kwa washindi kulingana na 
Bajeti ya Shule. 

 

11.1.4 Kutakuwa na Mchakachaka kila Jumamosi saa 11:45 asubuhi. 
 

===================================================== 
 

12.0 HUDUMA MUHIMU 
12.1.0 MATIBABU: Shule ina Zahanati inayoongozwa na Mganga Msaidizi. Kila mwanafunzi mwenye 

tatizo la afya yake aingiapo shuleni atoe taarifa kwa Mganga wa Zahanati kama vile Pumu, 
Pressure, Kisukari, Vidonda vya tumbo nk. 

 

12.1.1 Mwanafunzi haruhusiwi kuweka dawa bwenini. Dawa zote zikabidhiwe Zahanati ambapo 
mwanafunzi atapewa dawa kwa kiasi/kiwango kinachojulikana na mtaalamu wa afya. 

 

12.1.2 Matibabu yanatolewa kwenye Zahanati ya shule kwa utaratibu utakaoelekezwa na Uongozi wa 
Shule. Aidha, kila Mwanafunzi, anatakiwa awe na Kadi ya Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF), ili 
kupanua Wigo wa Huduma za Afya katika Hospitali za Rufaa. (Gharama za Matibabu nje ya 
Zahanati ya Shule, zitagharamiwa na Mzazi/Mlezi).  

 
 

12.2.0 Hospitali za “Rufaa” 
12.2.1 Mwanafunzi atakayepimwa katika Zahanati ya shule na kugunduliwa kwamba anahitaji 
huduma ya ziada atapelekwa kwenye Kituo cha Afya Makorora au Hospitali ya Mkoa 
(Bombo Regional Hospital). 

 

12.2.2 Mwanafunzi atakayezidiwa mzazi/mlezi ataarifiwa. 
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12.3.0 KUABUDU 
12.3.1 MSIKITI 

Kuna Msikiti wa Shule kwa ajili ya Wanafunzi wa Kiislamu. Msikiti huo upo hapa shuleni, 
kwa ajili ya Kuswali. Ni marufuku kutumia Msikiti huo kwa ajili ya Makazi ya Wanafunzi au 
Wageni. 

 
 

12.3.2 MAKANISA 
Madhehebu mengine yana utaratibu wa kusali mjini karibu na Shule. 

 
12.3.3 Vipindi vya dini – Viwili kwa wiki hutolewa hapa shuleni kwa madhehebu yote. NI LAZIMA 

kila mwanafunzi ahudhurie vipindi hivyo viwili vya dini. 

 
 

12.4.0 SIKU ZA KUWATEMBELEA WANAFUNZI 
Baadhi ya wazazi wamekuwa wakifika shuleni kuonana na watoto wao kila wanapopenda. 
Hii imekuwa ikileta usumbufu shuleni ikiwa ni pamoja na kumpotezea mwanafunzi muda 
wa masomo. Siku ya kuonana na mwanafunzi ni Jumapili ya kila mwisho wa mwezi 
kuanzia saa 1:00 asubuhi hadi saa 7:30 mchana. 

 

13:0 MITIHANI 
Kila muhula wanafunzi wanafanya mitihani na matokeo kutumwa kwa wazazi kupitia Tovuti ya Shule 
www.tangaschool.sc.tz. Mtoto wako ajitahidi asipate wastani wa alama CHINI YA 50% 

 

Kama wewe Mzazi/Mlezi hupati matokeo ya mitihani ya mwanao (kila muhula), wasiliana na Shule haraka 
iwezekanavyo. 

===================================================== 
 

14.0 KURUDI SHULENI BAADA YA LIKIZO 
Ni jukumu la mzazi kuona kwamba mwanao anarudi shuleni siku angalau moja kabla ya siku ya 

kufunguliwa shule. Shule ikishirikiana na Bodi ya shule wana mikakati ya kuimarisha elimu ambapo 
mwanafunzi atakayechelewa kurudi kutoka likizo fupi au ndefu kwa wiki moja au zaidi itabidi AJE NA 
MZAZI/MLEZI WAKE. Mwanafunzi ambaye hatakuja na MZAZI/MLEZI HATAPOKELEWA SHULENI. 
Aidha Mwanafunzi atakayechelewa siku moja hadi sita baada ya likizo fupi au ndefu ATAPEWA ADHABU 
KALI. 

 

UKOSEFU WA MAHITAJI MUHIMU YA SHULE, HAUTAKUBALIKA KWAMBA NI SABABU YA 
KUCHELEWA KUJA SHULENI. 

===================================================== 
 

15.0 MENGINEYO 
15.1 MUHIMU KWA MZAZI 

 
(i) Tabia na mwenendo wa mtoto wako akiwa likizo ni JUKUMU LAKO na tutafurahi sana 

kama utatuandikia kuhusiana na tabia ya mtoto wako alipokuwa likizo, mema/mabaya 
aliyofanya, ushauri uliompa mwanao pamoja na tarehe aliyotoka nyumbani kurudi 
shuleni. Maelezo haya yatatusaidia sana katika malezi ya mwanao. 

 

(ii) Mzazi afuatilie sana utekelezaji wa 13:0 na 14:0 hapo juu. 
 

(iii) Mwanafunzi asije na simu ya mkononi (Cellular phone) wala “Charger” au “Line” yake. 
 

15.2 MUHIMU KWA MWANAFUNZI 
(a) Hutapokelewa shuleni kama hukukamilisha kipengele 2.0, 3.0 & 4.0 

hapo juu. 
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(b) “JIHESHIMU NAWE UTAHESHIMIWA” 
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TANGA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL 

                FORM A 
 

P.O. BOX 5002 
TANGA 
26.10.2021 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 
 

PART A 
 

To: Medical Officer 

……………………………………………… 
……………………………………………… 

……………………………………………… 
 

RE: MR/MISS………………………………………………………………………………………… 
(Name in full) 

 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time school course.  The examination should 
include the following categories (I – III) each category or sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of 
defect. Pregnancy (category (IV) will also render a girl candidate ineligible for the course. 

 

I. (a) Eye-sight 
(b) Hearing 
(c) Limbs 
(d) Speech 
(e) Venereal Disease(s) 
(f) Leprosy 
(g) Epilepsy 

II. Neuroses 
III. Other serious diseases(s) 
IV. Pregnancy 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

PART B 
MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by Government Medical Officer) 
I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time school 
course. 

 

i. (a) Eye-Sight………………………………………… (b) Hearing…………………….. 
(c) Limbs…………………………………………….. (d) Speech……………………… 
(e) Venereal Diseases……………………………. (f) Leprosy…………………….. 
(g) Epilepsy………………………………………….. 

 

ii. Neuroses………………………………………… 
iii. Other Serious Disease(s)…………………. 
iv. Pregnancy test………………………………… 

 

Signature……………………………………………..Station…………………………………… 
 

Designation……………………………..Date ...................................... *Delete as necessary 
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FOMU B 
SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI 

 

HISTORIA YA MWANAFUNZI (Ijazwe na Mwanafunzi) 
 

1. (i) Jina la mwanafunzi…………………………………………………………………………………………………. 
(NB. Jina hili ni LAZIMA liwe lile la kwenye TSM 9 na litabaki hivyo kwa kipindi chote ambacho 
Mwanafunzi atakachokuwa katika Shule hii). 

 

Shule atokayo……………………………………………………………………………….……………………….. 
 

(ii) Tarehe ya kuzaliwa……………………………Wilaya………………....Mkoa….…….……………………… 
 

(iii) Dini…………………………………………….Dhehebu…………………………………… 
 

(iv) Shule ulizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Tanga Ufundi 
 

 
JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI 

JINA LA SHULE YA 
MSINGI/SEKONDARI 

 
KIPINDI ULICHOSOMA 

1.   

2.   

3.   

4.   

 

Saini ya Mwanafunzi………………………………………………………………………….. 
 

2. AFYA 
(i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliowahi kuugua mfano:TB, Polio, Kifafa nk. 

…………………………………………………………………………………………………………. 

 
(ii) Taja matatizo ya afya yako……………………………………………………………………. 

 
3. JINA LA MZAZI 

(i) Mama……………………………………………………….*Hai/amefariki lini… ................................ ? 

(ii) Baba…………………………………………………………*Hai/amefariki lini…………………....? 

 
KAZI YA 

(iii) Baba…………………………………DINI…………………………DHEHEBU……………………… 

(iv) Mama………………………………..DINI………………………….DHEHEBU………………………. 

(v) Anuani ya Mzazi……………………………………………………………………………………………… 

 
4. (i) Jina la atakayegharamia mahitaji ya Shule…………………………………………………. 

(ii) Kazi yake ni…………………………………………………………………………………………….. 

(iii) Anuani yake ni………………………………………………………………………………………… 

(iv) Uhusiano… ............................................... (mf. Kaka, Dada, Mjomba, Baba, Mama nk) 

(v) Dini yake……………………………………..Dhehebu……………………………………………. 
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(vi) Namba ya Simu ya Wazazi/Walezi 
 

(i) ……………………………………………………….. Uhusiano ………………………………………… 
 

(ii) ………………………………………………………… Uhusiano ………………………………………. 
 

(iii) …..……………………………………………………. Uhusiano ……………………………………….. 
 

(iv) ………………………………………………………… Uhusiano ……………………………………….. 
 

(v) ………………………………………………………… Uhusiano ………………………………………. 

 

 
5. Uthibitisho wa mwanafunzi 

 

 
Mimi ........................................................................................ ninakiri kuzisoma na kuzielewa Taratibu/Sheria 
za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi. Hivyo ninakubali kwa hiari yangu, kujiunga na Shule ya Sekondari 
Tanga  Ufundi  na kuthibitisha kuwa, nitafuata Sheria na Taratibu zote za Shule hii, ili nitimize lengo la kuja 
kwangu hapa kwa manufaa yangu/familia na Taifa kwa ujumla. Endapo nitakuwa kinyume na 
Sheria/Taratibu za Shule, nitakubali kuadhibiwa. Ninaahidi kutokuchelewa kurudi Shuleni baada ya likizo 
fupi au ndefu. 

 

Saini ya Mwanafunzi………………………………………………………Tarehe………………………. 
 

6. Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi 
 

 
Mimi……………………………………………………………………ninakiri kuzisoma na kuzielewa 
Taratibu/Sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi. Hivyo ninathibitisha kuwa, nitampatia mtoto 
wangu mahitaji yote ya Shule, kwa lengo la kumuwezesha Mwanafunzi aliyetajwa hapo juu asome katika 
mazingira mazuri kwa kipindi chote atakachokuwa hapo Shuleni, kwa kuzingatia Sheria na Taratibu za Shule 
ya Sekondari Tanga Ufundi. Aidha ninathibitisha kuwa, yaliyoandikwa hapo juu ni sahihi. Ninaahidi 
kwamba, mtoto wangu hatachelewa Shule kwa kukosa mahitaji yake  muhimu ya Shule. 

 

Saini ya Mzazi/Mlezi………………………………………………………Tarehe……………………………… 
 

NB: Mzazi/Mlezi anayejaza kipengele Namba 6 hapo juu, ndiye atakayetambuliwa rasmi na Shule katika 
       mawasiliano ya aina yoyote. Mabadiliko yoyote, yawasilishwe Shuleni kimaandishi na Mzazi/Mlezi wa awali, 
       kupitia kwa Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji/Kata anayoishi Mzazi/Mlezi. 

*Kata isiyohusika. 
   
   AIDHA, INASISITIZWA KUWA: (1) FOMU HII NI LAZIMA IJAZWE KIKAMILIFU, NA MWANAFUNZI AJE 
                                                            NAYO SHULENI NA KUIKABIDHI FOMU HII, IKIAMBATANA NA 
                                                            FOMU A (MEDICAL EXAMINATION) NA NAKALA YA CHETI CHAKE 
                                                            CHA KUZALIWA KWA MAKAMU MKUU WA SHULE, WAKATI WA  
                                                           UDAHILI. 
                                                        (2)  MWANAFUNZI ATAKAYECHELEWA KURIPOTI SHULENI WIKI MBILI(2) 
                                                             BAADA YA TAREHE YA KUFUNGUA SHULE, NAFASI YAKE 
                                                            ITAJAZWA NA MWANAFUNZI MWINGINE. 


