

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS – TAMISEMI  
HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA**

Shule ya Sekondari Tanga Ufundi  
S.L.P 5002  
**TANGA**

SIMU NA: (027) 2642082 – TANGA (OFISI)  
0784 889 099 – TANGA (NYUMBANI)

Tovuti: [www.tangaschool.sc.tz](http://www.tangaschool.sc.tz)

Barua pepe: tangaschool@yahoo.com

Kumb. Na. TTS.E./FI/2021

15/12/2020

Kwa: .....  
.....  
.....  
.....

**YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)  
KIDATO CHA KWANZA 2021 – TANGA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL**

1.0 Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako **kihalali** kujiunga na Shule hii katika kidato cha **KWANZA 2021. KARIBU SANA TANGA SCHOOL** (Shule ya Sekondari ya kwanza ya Serikali). Ni shule ya bweni kwa kidato cha kwanza hadi cha sita. Pia ni shule ya mchepuo wa Ufundi na mchanganyiko wa wasichana na wavulana kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne. Aidha, ni shule yenye Tahasusi za Sayansi (“**Subject Combinations**”) **PCB & PCM** kwa Kidato cha Tano na Sita.

Nina imani kwamba utafurahi/utafaidika kusoma katika shule hii yenye sifa nyingi.

**Shule itafunguliwa siku ya Jumapili tarehe 10/01/2021**, kwa ajili ya kuanza masomo siku ya **Jumatatu tarehe 11/01/2021**. Shule iko katika **Jiji la Tanga, eneo la Makorora** karibu na **Makorora Community Centre Kilometa 10 kutoka Kituo Kikuu cha Mabasi Kange**. Kuna usafiri wa Town Bus: Stand-Makorora-Sahare-Tanga School kwa nauli ya **Tshs 800/=**

=====

2.0 **MALAZI**

Mwanafunzi anatakiwa awe na godoro jipya la sponge ft. **2½** la inchi nne (ikiwezekana liwe na waraka), shuka mbili, chandarua ya pembe **4** rangi ya blue, foronya na mto. Aidha, mabadiliko ya Bweni alilopangiwa Mwanafunzi yanafanywa na Ofisi ya Makamu Mkuu wa Shule tu. Ni **MARUFUKU** kwa Mwanafunzi yeyote, kukaribisha Mgeni Bwenini, bila **KIBALI** cha Uongozi wa Shule.

=====

3.0 **SARE ZA SHULE**

**WASICHANA**

- Sketi saizi ya kufunika magoti, mshono rinda box na kikoti jozi mbili rangi ya “dark blue” au kwa wasichana wa kiislamu ni Hijabu jozi mbili (suruali+kanzu+juba) rangi ya suruali ni dark blue kama sketi na juba+kanzu ni nyeupe kama shati/blauzi
- Blauzi/shati nyeupe mikono mifupi Jozi mbili (2) **zenye Nembo ya Shule**,
- Ovaroli 01 ya rangi ya “**Dark blue**”
- Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
- Viatu vyeusi vya ngozi, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2),
- Soksi rangi nyeupe jozi mbili,
- Gauni mbili za kushindia (**kitambaa jinja/tetron**) moja rangi ya zambarau na nyingine rangi ya pinki. Gauni liwe mwanvuli na siyo sketi na blauzi
- Khanga doti moja na kitenge doti moja (**wasichana wa kiislamu walete khanga doti mbili**)

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa sketi fupi, zinazobana, zisizo na marinda na zenye mpasuo. Pia kwa upande wa suruali zisiwe za kubana na zisiwe fupi.

#### WAVULANA

- Suruali Nyeusi Jozi mbili (2), (Angalia maelezo chini.)
- Shati Nyeupe mikono mifupi jozi mbili (2) zenye Nembo ya Shule,
- Ovaroli 01 ya rangi ya "Dark blue"
- Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
- Viatu vyeusi vya ngozi, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2),
- Soksi rangi nyeusi Jozi mbili (2),
- Mkanda mweusi wenye kifungio cha kawaida.
- Nguo za kushindia Suruali rangi ya khaki na fulana rangi ya kijivu yenye kola (maarufu kama "form six") jozi mbili.

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa suruali zinazobana (vimodo), vikoti, makoti, vilemba, kofia, vizibao kama sehemu ya sare ya shule.

Suruali chini ziwe na upana wa inchi 17 au 18, mbele iwe na rinda mbili ("celebration") kila upande na mifuko miwili ya "cross", na nyuma iwe na mfuko mmoja. Aidha, inatakiwa iwe na luksu sita za kuwekea mkanda.

**Vifaa vya michezo:** Raba au viatu vyo vyote vya michezo, T. Shirt na Bukta ya rangi ya light blue au "Track Suit" rangi ya light blue kama una uwezo.

**NB: Kama utahitaji Huduma ya Fundi wa Kushona Nguo, karibu na Shule, Gharama za Sare hizo ni kama ifuatavyo:**

- Tshs.34,000/= kwa ajili ya Suruali Nyeusi Jozi mbili (2),
- Tshs. 34,000/= kwa ajili ya Suruali Khaki Jozi Mbili (2),
- Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shati Nyeupe Jozi mbili (2) ) zenye Nembo ya Shule, ,
- Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),
- Tshs. 25,000/= kwa ajili ya Ovaroli ya Rangi ya Dark blue
- Tshs. 90,000/= kwa ajili ya Hijabu ya Halua Jozi mbili (2),
- Tshs. 50,000/= kwa ajili ya Sketi na vikoti vyenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2),
- Tshs. 30,000/= kwa ajili ya magauni ya kushindia Jozi mbili(2),
- Tshs. 20,000/= kwa ajili ya Tshirt yenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2) (Fulana rangi ya Kijivu).

#### 3.1 **Nyongeza**

- Vifaa vingine vya matumizi binafsi vinaruhusiwa kama kawaida mfano:- **Taulo, Chandarua**, nk.

3.2 Kofia aina yoyote, kilemba, viatu vya ghorofa, bangili mikufu ya shingoni na mapambo mengine yoyote ni **marufuku** kuvaliwa hapa shuleni. Kofia au kilemba vinaruhusiwa kwenye shughuli maalumu za kidini.

- Mzazi ambaye anafikiri mtoto wake hawezi sharti la **MAVAZI** hapa shuleni anashauriwa **AFANYE UTARATIBU** wa kumhamisha mtoto wake kwenda Shule nyingine.

3.3 Usafi wa mwili na mavazi yote yanayoruhusiwa kuvaliwa hapa shuleni ni muhimu kuzingatwa. Aidha ukaguzi utafanywa mara kwa mara kuweka msisitizo wa usafi na mavazi sahihi.

3.4 Uvaaji wa Sare ni **lazima kwa wanafunzi** wote wakati wa:-

- (a) Masomo darasani
- (b) Wanafunzi wanapotoka nje ya shule
- (c) Mhadhara wa Shule (**BARAZA**)
- (d) Maandamano
- (e) Mikutano
- (f) Mahafali ("**Graduation**")

- 3.5 Sweta sio sehemu ya sare ya shule ya sekondari Tanga Ufundi. Kama mwanao atalazimika kuvaa sweta shuleni kwa sababu za kiafya zilizothibitishwa na Daktari, Sweta inayokubalika ni ile yenye rangi ya "Dark Blue" yenye shingo V
- =====

#### 4.0 MAHITAJI MENGINE YA SHULE

- (i) Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa
  - (ii) Sanduku la Bati na Ndoo kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi
  - (iii) Fedha/Vifaa muhimu k.v. nauli ya kurudia nyumbani/Maths Set/Fedha za matumizi madogo madogo/vyombo. Madaftari/kalamu/ "Graph papers" nk. Mwanafunzi aweke Fedha za ziada kwenye Akaunti yake Benki au ziwekwe Ofisi ya fedha ya shule na Mwanafunzi atafunguliwa ukurasa wake na matumizi na atasaini kila anapochukua fedha.
  - (iv) Picha 4 (**Pass Port size**)
  - (v) Fagio la chelewa 01 kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi.
- =====

#### 5.0 MIPAKA YA SHULE

- (i) Mipaka ya shule iko wazi na utakapofika hapa utaiona/utaonyeshwa
  - (ii) Hairuhusiwi kutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali cha Mkuu wa Shule
  - (iii) Saa za kutoka nje ya mipaka hiyo zimeonyeshwa kwenye ratiba ya siku ya Jumapili.
- =====

#### 6.0 Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum

- (a) Chumba maalum cha walimu (Staff room)
  - (b) Ofisi za shule (school offices)
  - (c) Maabara na karakana
  - (d) Jikoni
  - (e) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
- =====

#### 7.0 SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA

**Ni marufuku** kuonekana sehemu zifuatazo:-

- (a) Vilabu vya pombe (**Bars, Night Clubs**)
  - (b) Majumba ya Starehe (**Cinema Halls, Disco Halls nk**)
  - (c) Majumba ya kufikia wageni (**Guest Houses**)
- =====

#### 8.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (**Preparation**).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

## 8.1 MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- (a) WIZI
  - (b) UASHERATI/UBAKAJI/ULAWITI/USHOGA
  - (c) ULEVI WA AINA YOYOTE
  - (d) UVUTAJI WA BANGI/UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA
  - (e) MAKOSA YA JINAI
  - (f) KUPIGANA AU KUPIGA
  - (g) KUHARIBU MALI YA MTU/ UMMA/FEDHA YA SERIKALI KWA MAKUSUDI,
  - (h) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA/VIONGOZI WA SERIKALI,
  - (i) KUOA AU KUOLEWA
  - (j) KUPATA MIMBA/KUMPA MWANAMKE MIMBA
  - (k) KULALA NJE YA SHULE BILA KIBALI CHA MKUU WA SHULE
  - (l) KUTOA MIMBA/KUSHIRIKI KATIKA KUTOA MIMBA
  - (m) KUTOHUDHURIA VIPINDI VYA DARASANI IKIWA NI PAMOJA NA VIPINDI VIWILI (2) VYA DINI KWA WIKI,
  - (n) KUGOMA, KUCHOCHEA, KUONGOZA AU KUVURUGA AMANI NA USALAMA WA SHULE AU WATU,
  - (o) KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI,
  - (p) KUTOKA NJE YA SHULE BILA SARE YA SHULE AU BILA KIBALI,
  - (q) **KUMILIKI SIMU UKIWA SHULENI**
- 
- 

## 9.0 MAENEO YA KUFANYA KAZI

### 9.1.0 Mabwenini

- 9.1.1 Kila mwanafunzi atapangiwa na mwalimu wa bwani eneo la kufanya kazi asubuhi na jioni baada ya saa za darasani.
- 9.1.2 Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mwanafunzi atakayeacha kuhudumia eneo lake kikamilifu. Aidha kila asubuhi/jioni mwanafunzi anatakiwa kufanya usafi katika bwani, choo, bwalo, eneo nk. Kama atakavyopangiwa na mwalimu/viongozi wake.
- 9.1.3 Ni **marufuku** kuwa bwenini wakati ambapo mwanafunzi anatakiwa kuwa darasani/miradi/michezo/Roll-check/Baraza nk.

### 9.2.0 Darasani

- 9.2.1 Wanafunzi wote wanatakiwa wawe madarasani  
Kuanzia saa **1:30 – 4:50, 5:20 – 6:40, 7:00 – 9:00**  
Saa **2:00 – usiku – 5:00** usiku
- 9.2.2 Darasa liwe safi (**lisiwe na buibui, vumbi, karatasi** nk) Mwalimu wa Darasa atakagua vyumba vya madarasa mara kwa mara. Kiongozi wa darasa na kiranja wahakikishe kila darasa ni safi. Orodha ya zamu na usafi itapangwa na Kiranja.
- 9.2.3 Wakati mwanafunzi akiwa darasani anatakiwa afanye yafuatayo:-
  - (i) Mwanafunzi asipige kelele/asitoketoke darasani
  - (ii) Mwanafunzi aulize na kujibu maswali
  - (iii) Mwanafunzi afanye test/mazoezi/majaribio yote kwa uwezo wake wote. Kila mwanafunzi awe na daftari la mazoezi/test kwa kila somo.
  - (iv) Viti/madawati yapangwe kwenye mistari iliyonyooka
  - (v) Mwanafunzi **analazimika** kuhudhuria vipindi vyote kwa siku.

- (vi) **“Private Study”** iliyopo kwenye ratiba ya siku hiyo ni **lazima** ifanyike darasani na sio nje ya darasa au mahali pengine.
- (vii) Ni marufuku kuhamisha kiti/dawati/taa/switch n.k. kutoka darasa moja kwenda mahali pengine. Viongozi wa wanafunzi (**monita na viranja**) wahakikishe kwamba hakuna kifaa kilichohamishwa kutoka darasa moja kwenda mahali pengine bila kibali cha mwalimu wa darasa. Ni marufuku kuunganisha umeme katika jengo lolote la shule bila kibali cha uongozi wa shule. Aidha, matumizi ya pasi na “heaters” bwenini hayakubaliki/hayaruhusiwi.

## 10.0 **CHAKULA**

10.1 Shule inaandaa Chakula kwa ajili ya Wanafunzi wote kila Siku. Kila Mwanafunzi **ni lazima** ale chakula hicho kinachoandaliwa na shule. Chakula kiliwe ndani ya Bwalo, na ni marufuku kupeleka chakula Bwenini au mahali pengine popote nje ya Bwalo bila **KIBALI** maalum. **Aidha, Hakuna Mwanafunzi anayeruhusiwa kutoka nje ya Mipaka ya Shule kwa ajili ya kutafuta Chakula.**

## 11.0 **UTAMADUNI NA MICHEZO**

### 11.1.0 **Michezo**

- 11.1.1 Shule ina michezo kama vile mpira wa miguu, wavu, kikapu, pete, meza, riadha, kuruka juu/chini na Sarakasi. Kila mwanafunzi ni **LAZIMA** ashiriki kikamilifu katika angalau mchezo mmoja. Utaratibu umeandaliwa na Mratibu wa michezo na Mwalimu Mwandamizi Malezi & Utamaduni.
- 11.1.2 Mwanafunzi ambaye hawezi kushiriki katika michezo hiyo awe na barua ya daktari na apewe kibali na Mkuu wa Shule.
- 11.1.3 Mashindano yatafanyika kila muhula na zawadi zitatolewa kwa washindi kulingana na Bajeti ya Shule.
- 11.1.4 Kutakuwa na Mchakachaka kila Jumamosi saa 11:45 asubuhi.

=====

## 12.0 **HUDUMA MUHIMU**

12.1.0 **MATIBABU**: Shule ina Zahanati inayoongozwa na Mganga Msaidizi. Kila mwanafunzi mwenye tatizo la afya yake aingiapo shuleni atoe taarifa kwa Mganga wa Zahanati kama vile Pumu, Pressure, Kisukari, Vidonda vya tumbo nk.

12.1.1 Mwanafunzi haruhusiwi kuweka dawa bwenini. Dawa zote zikabidhiwe Zahanati ambapo mwanafunzi atapewa dawa kwa kiasi/kiwango kinachojulikana na mtaalamu wa afya.

12.1.2 Matibabu yanatolewa kwenye Zahanati ya shule kwa utaratibu utakaoelekezwa na Uongozi wa Shule. Aidha, **kila Mwanafunzi, anatakiwa awe na Kadi ya Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF), ili kupanua Wigo wa Huduma za Afya katika Hospitali za Rufaa. (Gharama za Matibabu nje ya Zahanati ya Shule, zitagharamiwa na Mzazi/Mlezi). Kama mwanafunzi hana kadi ya Bima ya Afya (NHIF) anashauriwa kujiunga na mfuko wa Bima ya Afya kwa wanafunzi kwa kulipa Shilingi 50,400/= kwa mwaka kadi hii itamuwezesha kupata matibabu mahali popote Tanzania kwa kipindi cha mwaka mzima.**

### 12.2.0 **Hospitali za “Rufaa”**

12.2.1 Mwanafunzi atakayepimwa katika Zahanati ya shule na kugunduliwa kwamba anahitaji huduma ya ziada atapelekwa kwenye Kituo cha Afya Makorora au Hospitali ya Mkoa (Bombo Regional Hospital).

12.2.2 Mwanafunzi atakayezidiwa mzazi/mlezi atarifiwa.

### 12.3.0 **KUABUDU**

#### 12.3.1 **MSIKITI**

Kuna Msikiti wa Shule kwa ajili ya Wanafunzi wa Kiislamu. Msikiti huo upo hapa shuleni, kwa ajili ya Kuswali. Ni marufuku kutumia Msikiti huo kwa ajili ya **Makazi** ya Wanafunzi au Wageni.

#### 12.3.2 **MAKANISA**

Madhehebu mengine yana utaratibu wa kusali mjini karibu na Shule.

12.3.3 Vipindi vya dini – Viwili kwa wiki hutolewa hapa shuleni kwa madhehebu yote. **NI LAZIMA** kila mwanafunzi ahudhurie vipindi hivyo viwili vya dini.

#### 12.4.0 **SIKU ZA KUWATEMBELEA WANAFUNZI**

Baadhi ya wazazi wamekuwa wakifika shuleni kuonana na watoto wao kila wanapopenda. Hii imekuwa ikileta usumbufu shuleni ikiwa ni pamoja na kumpotezea mwanafunzi muda wa masomo. Siku ya kuonana na mwanafunzi ni **Jumapili ya kila mwisho wa mwezi kuanzia saa 1:00 asubuhi hadi saa 7:30 mchana.**

### 13:0 **MITIHANI**

Kila muhula wanafunzi wanafanya mitihani na matokeo kutumwa kwa wazazi. Mtoto wako ajitahidi asipate wastani wa alama **CHINI YA 50%**

Kama wewe Mzazi/Mlezi hupati matokeo ya mitihani ya mwanao (kila muhula), wasiliana na Shule haraka iwezekanavyo.

### 14.0 **KURUDI SHULENI BAADA YA LIKIZO**

Ni jukumu la mzazi kuona kwamba mwanao anarudi shuleni siku angalau moja kabla ya siku ya kufunguliwa shule. Shule ikishirikiana na Bodi ya shule wana mikakati ya kuimarisha elimu ambapo mwanafunzi atakayechelewa kurudi kutoka likizo fupi au ndefu kwa wiki moja au zaidi itabidi **AJE NA MZAZI/MLEZI WAKE.** Mwanafunzi ambaye hatakuja na **MZAZI/MLEZI HATAPOKELEWA SHULENI.** Aidha Mwanafunzi atakayechelewa siku moja hadi sita baada ya likizo fupi au ndefu **ATAPEWA ADHABU KALI.**

**UKOSEFU WA MAHITAJI MUHIMU YA SHULE, HAUTAKUBALIKA KWAMBA NI SABABU YA KUCHELEWA KUJA SHULENI.**

### 15.0 **MENGINEYO**

#### 15.1 **MUHIMU KWA MZAZI**

- (i) Tabia na mwenendo wa mtoto wako akiwa likizo ni **JUKUMU LAKO** na tutafurahi sana kama utatuandikia kuhusiana na tabia ya mtoto wako alipokuwa likizo, mema/mabaya aliyofanya, ushauri uliomba mwanao pamoja na tarehe aliyotoka nyumbani kurudi shuleni. Maelezo haya yatatusaidia sana katika malezi ya mwanao.
- (ii) Mzazi afuatilie sana utekelezaji wa **13:0 na 14:0** hapo juu.
- (iii) **Mwanafunzi asije na simu ya mkononi (Cellular phone) wala “Charger” au “Line” yake.**

#### 15.2 **MUHIMU KWA MWANAFUNZI**

- (a) Hutapokelewa shuleni kama hukukamilisha kipengele **2.0, 3.0 & 4.0** hapo juu.

(b) “JIHESHIMU NAWE UTAHESHIMIWA”

(c) Fomu zilizoambatanishwa zijazwe kikamilifu na Wahusika na kuletwa shuleni. Mwanafunzi hatapokelewa, kama hataleta nakala ya cheti cha kuzaliwa au uthibitisho wowote wa Urala wa Mwanafunzi, na kujaza Fomu ya Hospitali na Historia ya mwanafunzi.

13.3 **MUHIMU SANA:**

Kama HUKUBALIANI na MASHARTI yaliyotajwa hapo juu **USIJE SHULENI** ila **MZAZI/MLEZI** atafute UHAMISHO wako kwenda shule nyingine. Mwanafunzi anayekuja hapa shuleni baada ya kusoma taratibu za shule hii **HATEGEMEWI KUVUNJA SHERIA/KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE** kwani akifanya hivyo ni kwa **MAKUSUDI** na **SIYO BAHATI MBAYA.**

  
A.W. MWA KANYAMALE  
MKUU WA SHULE  
**HEADMASTER**  
**TANGA TECHNICAL SCHOOL**  
**TANGA**

- Nakala:
- (i) Katibu Mkuu,  
OR – TAMISEMI,  
S.L.P 1923,  
41185 DODOMA. - Taarifa
  - (ii) Katibu Mkuu  
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
S.L.P 10,  
40479 DODOMA.
  - (iii) Maafisa Elimu wa Mikoa (Tanzania Bara) - Taarifa
  - (iv) Mkaguzi Mkuu wa Shule (K)  
Kanda ya Kaskazini Mashariki  
S.L.P 460  
MOSHI. - Taarifa
  - (v) Afisa Elimu Sekondari,  
S.L.P 178  
TANGA - Taarifa
  - (vi) Wajumbe wa Bodi ya Shule - Taarifa
  - (vii) Faili la Shule

MEDICAL EXAMINATION FORM

**PART A**

To: Medical Officer

.....  
.....  
.....

RE: MR/MISS.....  
(Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time school course. The examination should include the following categories (I – III) each category or sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of defect. Pregnancy (category (IV) will also render a girl candidate ineligible for the course.

- I. (a) Eye-sight
- (b) Hearing
- (c) Limbs
- (d) Speech
- (e) Venereal Disease(s)
- (f) Leprosy
- (g) Epilepsy
- II. Neuroses
- III. Other serious diseases(s)
- IV. Pregnancy

  
 A . W. MWAKANYAMALE  
 HEADMASTER  


**PART B  
MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time school course.

- i. (a) Eye-Sight..... (b) Hearing.....
- (c) Limbs..... (d) Speech.....
- (e) Venereal Diseases..... (f) Leprosy.....
- (g) Epilepsy.....
- ii. Neuroses.....
- iii. Other Serious Disease(s).....
- iv. Pregnancy test.....

Signature..... Station.....

Designation..... Date..... \*Delete as necessary



## SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI

## HISTORIA YA MWANAFUNZI (Ijazwe na Mwanafunzi)

1. (i) Jina la mwanafunzi.....  
(NB. Jina hili ni **LAZIMA** liwe lile la kwenye **TSM 9** na libaki hivi kwa kipindi chote utakachokuwa katika Shule hii).  
Shule atokayo.....
- (ii) Tarehe ya kuzaliwa.....Wilaya.....Mkoa.....
- (iii) Dini.....Dhehebu.....
- (iv) Shule ulizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Tanga Ufundi

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	JINA LA SHULE YA MSINGI/SEKONDARI	KIPINDI ULICHOSOMA
1.		
2.		
3.		
4.		

Saini ya Mwanafunzi.....

2. **AFYA**

- (i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliowahi kuugua mfano:TB, Polio, Kifafa nk.  
.....

(ii) Taja matatizo ya afya yako.....

3. **JINA LA MZAZI**

- (i) Mama.....\*Hai/amefariki lini.....?  
(ii) Baba.....\*Hai/amefariki lini.....?

**KAZI YA**

- (iii) Baba.....DINI.....DHEHEBU.....  
(iv) Mama.....DINI.....DHEHEBU.....  
(v) Anuani ya Mzazi.....

4. (i) Jina la atakayegharamia mahitaji ya shule.....  
(ii) Kazi yake ni.....  
(iii) Anuani yake ni.....  
(iv) Uhusiano.....(mf. Kaka, Dada, Mjomba, Baba, Mama nk)  
(v) Dini yake.....Dhehebu.....

(vi) Namba ya Simu ya Wazazi/Walezi

- (i) ..... Uhusiano .....
- (ii) ..... Uhusiano .....
- (iii) ..... Uhusiano .....
- (iv) ..... Uhusiano .....
- (v) ..... Uhusiano .....

5. **Uthibitisho wa mwanafunzi**

Mimi.....ninakiri kuzisoma na kuzielewa taratibu/sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, hivyo ninakubali kwa hiari yangu, kujiunga na shule ya Ufundi Tanga na kuthibitisha kuwa nitafuata Sheria na taratibu zote za shule hii, ili nitimize lengo la kuja kwangu hapa kwa manufaa yangu/familia na taifa kwa ujumla. Endapo nitakuwa kinyume na sheria/taratibu za shule nitakubali kuadhibiwa. Naahidi **kutokuchelewa** kurudi shuleni baada ya likizo fupi au ndefu.

Saini ya mwanafunzi.....Tarehe.....

6. **Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi**

Mimi.....ninakiri kuzisoma na kuzielewa taratibu/sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, hivyo ninathibitisha kuwa nitampatia mtoto wangu mahitaji yote ya shule, kwa lengo la kumwezesha Mwanafunzi aliyetajwa hapo juu asome katika mazingira mazuri kwa kipindi chote atakachokuwa hapo shuleni, kwa kuzingatia sheria na taratibu za shule ya Ufundi Tanga. Aidha nathibitisha kwamba yaliyoandikwa hapo juu ni sahihi. Naahidi kwamba mtoto wangu hatachelewa shule kwa kukosa mahitaji yake ya shule.

Saini ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

NB: **Mzazi/Mlezi anayejaza kipengele Namba 6 hapo juu, ndiye atakayetambuliwa rasmi na Shule katika mawasiliano ya aina yoyote. Mabadiliko yoyote yawasilishwe shuleni kimaandishi na Mzazi/Mlezi wa awali, kupitia kwa Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji/Kata.**

\*Kata isiyohusika.

(\*) **AIDHA, INASITIZWA KUWA, FOMU HII NI LAZIMA IJAZWE KIKAMILIFU, NA MWANAFUNZI AJE NAYO SHULENI NA KUIKABIDHI FOMU HII, IKIAMBATANA NA FOMU A (MEDICAL EXAMINATION) NA NAKALA YA CHETI CHAKE CHA KUZALIWA KWA MAKAMU MKUU WA SHULE, WAKATI WA UDAHILI.**